-
แกนกล้องความร้อน
-
กล้องรักษาความปลอดภัยความร้อน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนด้วยโดรน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนแบบเสียบปลั๊ก
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดเย็นลง
-
โมดูลกล้องระบายความร้อนด้วย
-
การถ่ายภาพก๊าซด้วยแสง
-
โมดูลกล้องความร้อนอินฟราเรด
-
โมดูลกล้องความร้อนความละเอียดสูง
-
กล้องความร้อนสำหรับตรวจจับไข้
-
กล้องความร้อนติดรถยนต์
-
แบบบูรณาการ Dewar Cooler Assembly
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดแบบไม่ระบายความร้อน
OEM ขนาดเล็ก Uncooled LWIR Thermal Imaging Core ด้วยความละเอียด 256x192 และ 12μm Pixel Pitch ในแพคเกจระดับเวฟเฟอร์
| ปณิธาน | 256x192 | สนามพิกเซล | 12μm |
|---|---|---|---|
| ช่วงสเปกตรัม | 8~14ไมโครเมตร | ช่วงอุณหภูมิ | -20°C~+550°C |
| อัตราเฟรม | ถ่ายภาพความร้อน: 25Hz, การถ่ายภาพ: 50Hz | ข้อมูลเอาต์พุต | ดิบ 14 บิต |
| เน้น | แกนตัวสร้างภาพความร้อนที่ไม่มีการระบายความร้อน OEM เครื่องถ่ายภาพความร้อนที่ไม่มีการระบายความร้อน 256x192 เครื่องถ่ายภาพความร้อนที่ไม่มีการระบายความร้อน,OEM Uncooled Thermal Imager,256x192 Uncooled Thermal Imager |
||
น้ําหนักเบา LWIR หัวหินกล้องร้อนไม่เย็น ด้วยความละเอียด 256x192 ขนาดพิกเซล 12 μm
โมดูลการถ่ายภาพ IR ที่ไม่เย็น TIMO212, หรือยังเรียกว่า โมดูลความร้อนที่ไม่เย็น, เป็นหนึ่งในครอบครัวโมดูลกล้องอินฟราเรด TIMOมันรวมถึงขนาดเล็กพิเศษ 256x192 / 12μm กล่องระดับแผ่น (WLP) เครื่องตรวจจับอินฟราเรดที่ครอบคลุมความยาวคลื่นยาวจาก 8 ถึง 14 ไมครอน.
ด้วยเทคโนโลยี WLP โมดูลกล้องความร้อน TIMO212 ได้สร้างโครงสร้างขนาดเล็กมากค่าใช้จ่ายที่ต่ําสุดในขณะที่นําเสนอความรู้สึกสูงขึ้นและคุณภาพภาพภาพสูงสุดในราคาที่คุ้มค่า, ทําให้ลูกค้าสามารถเลือกชนิดที่เหมาะสมที่สุด ตามความต้องการของเขาเอง
เนื่องจากโครงสร้างที่ปรับปรุงได้อย่างสมบูรณ์แบบ หลักกล้องความร้อน TIMO212 ได้รับความนิยมและใช้อย่างแพร่หลายในอุปกรณ์การถ่ายภาพความร้อนอินฟราเรด เช่น การถ่ายภาพความร้อน การป้องกันโรคระบาดAIOT เป็นต้น.
- โมดูล Ultra-Miniature พร้อม Optimization SWaP-C สุดยอด
- เครื่องตรวจจับที่บรรจุไว้ในระดับแผ่น + ออตติกระดับแผ่น + ปิดคลุมไฟฟ้าแม่เหล็กขนาดเล็ก
- โมดูลความร้อนอินฟราเรดขนาดเล็กที่สุด ทําให้สามารถใช้งานการถ่ายภาพความร้อนพื้นฐานได้ด้วยประสิทธิภาพค่าใช้จ่ายสูงสุด
- ขนาดเล็ก, น้ําหนักเบา และใช้พลังงานน้อย เหมาะสําหรับการบูรณาการในอุปกรณ์ขนาดเล็ก
- ตัวเลือกแสงยืดหยุ่น การวัดอุณหภูมิที่แม่นยํา
- มีตัวเลือกเลนส์หลายแบบให้เลือก รวมถึงเลนส์มุมกว้างและเลนส์โทร
- การวัดอุณหภูมิความแม่นยําสูง มีความแม่นยําถึง ± 2 °C; รองรับการติดตามอุณหภูมิทั้งภูมิภาคและเต็มกรอบ
- การบูรณาการง่าย การพัฒนาเร็ว
- รองรับอินเตอร์เฟซภาพ DVP ซึ่งเข้ากันได้กับแพลตฟอร์มที่จํากัดต่าง ๆ
- สอดคล้องกับมาตรฐานสิ่งแวดล้อม RoHS 2.0
| รุ่น | TIMO212 |
|---|---|
| การแก้ไข | 256×192 |
| ขนาดพิกเซล | 12μm |
| การตอบสนองทางสายสี | 8-14μm |
| โหมดโฟกัส | เสรีใจ |
| เลนส์ (HFOV/FL) | 17.5°/10mm 25°/7mm 56°/3.2mm 90°/2.1mm |
| น้ําหนัก (g) | 5.1±0.4 4.4±0.4 2±0.2 4.8±0.4 |
| ขนาด (มิลลิเมตร, ไม่รวม FPC) | 16×14×18 16×14×14.6 14×12×9.8 16×14×156 |
| จํานวน PIN | 40PIN |
| ข้อมูลผลิต | 14bit Raw |
| อัตราเฟรม | เทอร์โมเกราฟี 25Hz การถ่ายภาพ 50Hz |
| ระยะวัดอุณหภูมิ | -20°C~+550°C (-20°C~+150°C) |
| ความแม่นยําในการวัดอุณหภูมิ | มากกว่า ± 2 °C / ± 2% |
| อุณหภูมิการทํางาน | -20°C~+60°C |
| ความชื้น | 5% ~ 85% |
| อุณหภูมิในการเก็บ | -45°C~+85°C |
| การรับรอง | RoHS 2.0 / Reach |
หัวหินกล้องความร้อน TIMO212 ถูกใช้อย่างแพร่หลายในหลายสาขา เช่น ภูมิศาสตร์ อุปกรณ์ฉลาด อาคารฉลาด บ้านฉลาด AIoT เป็นต้น
- ความรู้สึกสูงและการทํางานที่ดี
- เทคโนโลยีชั้นนําของโลกในอุตสาหกรรมอินฟราเรด
- เครื่องตรวจจับอินฟราเรดหลากหลายที่มี - ทั้งเครื่องตรวจจับ IR ที่ไม่เย็นและเย็นในรูปแบบและขนาดพิกเซลที่แตกต่างกัน
- การผลิตจํานวนมากเพื่อให้แน่ใจว่าการจัดส่งเร็ว - สายการผลิตสามสายที่มีความสามารถการผลิตต่อปีสูงสุดถึงล้านตัวตรวจจับ
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดและแกนกล้องความร้อนของเราถูกใช้ในหลายอุตสาหกรรม เช่น
- การตรวจเทอร์โมแกรฟีการบํารุงรักษาพลังงาน การมองเห็นด้วยเครื่องจักร การปรับปรุงอากาศในอาคาร การทําโลหะ การทําปิโตรเคมี การบํารุงรักษาแบบคาดการณ์ การป้องกันระบาด
- ความปลอดภัยและการติดตามเมืองปลอดภัย ติดตามโครงสร้างพื้นฐาน ความปลอดภัยชายแดน การเดินทางทางทะเล ความปลอดภัยในเหมือง
- การดับเพลิงและการช่วยเหลือการป้องกันไฟป่า การป้องกันไฟ การค้นหาและช่วยเหลือ
- ค่าใช้งานของเครื่องบินไร้คนขับ:การตรวจสอบอุปกรณ์ การบังคับใช้และการช่วยเหลือ การใช้งานในการดับเพลิง การสังเกตสัตว์
- มุมมองส่วนตัวการพักผ่อนกลางแจ้ง การสังเกตสัตว์ การบังคับบังคับ
- ADAS:การขับขี่แบบอิสระ ระบบผู้ช่วยผู้ขับขี่ที่พัฒนา
- AIOT:บ้านฉลาด เครื่องมือฉลาด การดูแลฉลาด หุ่นยนต์
- อื่นๆ:ระบบสายตาการบินที่พัฒนา การตรวจจับก๊าซ การเกษตรและการเลี้ยงสัตว์ การวิจัยวิทยาศาสตร์

