-
แกนกล้องความร้อน
-
กล้องรักษาความปลอดภัยความร้อน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนด้วยโดรน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนแบบเสียบปลั๊ก
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดเย็นลง
-
โมดูลกล้องระบายความร้อนด้วย
-
การถ่ายภาพก๊าซด้วยแสง
-
โมดูลกล้องความร้อนอินฟราเรด
-
โมดูลกล้องความร้อนความละเอียดสูง
-
กล้องความร้อนสำหรับตรวจจับไข้
-
กล้องความร้อนติดรถยนต์
-
แบบบูรณาการ Dewar Cooler Assembly
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดแบบไม่ระบายความร้อน
โมดูลกล้องวงจรปิดความร้อน LWIR ที่ไม่เย็น มีความละเอียด 256x192 และความยาวของพิกเซล 12μm ในแพคเกจระดับวอเฟอร์
| ปณิธาน | 256x192 | ช่วงการวัดอุณหภูมิ | -20°C~+550°C |
|---|---|---|---|
| ช่วงสเปกตรัม | 8~14ไมโครเมตร | สนามพิกเซล | 12μm |
| ความแม่นยำในการวัดอุณหภูมิ | มากกว่า ±2°C / ±2% | อัตราเฟรม | ถ่ายภาพความร้อน: 25Hz, การถ่ายภาพ: 50Hz |
| เน้น | iLC212 กล้องรักษาความปลอดภัยด้วยความร้อน,โมดูลกล้องรักษาความปลอดภัยความร้อน Uncooled,แกนอินฟราเรดความร้อน 256x192 |
||
โมดูลการถ่ายภาพทางความร้อน LWIR 256x192 / 12 μm ที่ไม่เย็นสําหรับกล้องรักษาความปลอดภัยทางความร้อน
โมดูลการถ่ายภาพ IR TIMO212 ที่ไม่เย็น หรือยังเรียกว่า โมดูลความร้อนที่ไม่เย็น มีความสามารถในการวัดอุณหภูมิแบบรังสี และมีฟังก์ชันวัดอุณหภูมิแบบอินฟราเรดที่ไม่ติดต่อมันรวมถึงขนาดเล็กพิเศษ 256x192 / 12μm ปัสดุระดับแผ่น (WLP) เครื่องตรวจจับอินฟราเรดที่จับคลื่นยาวอินฟราเรด (LWIR) สเปคตรัมที่ตั้งแต่ 8 ถึง 14μm.
เนื่องจาก SWaP-C ที่ได้รับการปรับปรุงอย่างสมบูรณ์แบบ โมดูลกล้องความร้อน TIMO212 มีความละเอียดต่ํา ขนาดเล็ก การบริโภคพลังงานต่ํา และราคาต่ํามากมันเหมาะสําหรับการวัดและติดตามอุณหภูมิมุมกว้างและระยะใกล้.
- โมดูล Ultra-Miniature พร้อม Optimization SWaP-C สุดยอด
- เครื่องตรวจจับที่บรรจุไว้ในระดับแผ่น + ออตติกระดับแผ่น + ปิดคลุมไฟฟ้าแม่เหล็กขนาดเล็ก
- โมดูลความร้อนอินฟราเรดขนาดเล็กที่สุด ทําให้สามารถใช้งานการถ่ายภาพความร้อนพื้นฐานได้ด้วยประสิทธิภาพค่าใช้จ่ายสูงสุด
- ขนาดเล็ก, น้ําหนักเบา และใช้พลังงานน้อย เหมาะสําหรับการบูรณาการในอุปกรณ์ขนาดเล็ก
- ตัวเลือกแสงยืดหยุ่น การวัดอุณหภูมิที่แม่นยํา
- มีตัวเลือกเลนส์หลายแบบให้เลือก รวมถึงเลนส์มุมกว้างและเลนส์โทร
- การวัดอุณหภูมิความแม่นยําสูง มีความแม่นยําถึง ± 2 °C; รองรับการติดตามอุณหภูมิทั้งภูมิภาคและเต็มกรอบ
- การบูรณาการง่าย การพัฒนาเร็ว
- รองรับอินเตอร์เฟซภาพ DVP ซึ่งเข้ากันได้กับแพลตฟอร์มที่จํากัดต่าง ๆ
- สอดคล้องกับมาตรฐานสิ่งแวดล้อม RoHS 2.0
| รุ่น | TIMO212 |
|---|---|
| การแก้ไข | 256×192 |
| ขนาดพิกเซล | 12μm |
| การตอบสนองทางสายสี | 8-14μm |
| โหมดโฟกัส | เสรีใจ |
| เลนส์ (HFOV/FL) | 17.5°/10mm 25°/7mm 56°/3.2mm 90°/2.1mm |
| น้ําหนัก (g) | 5.1±0.4 4.4±0.4 2±0.2 4.8±0.4 |
| ขนาด (มิลลิเมตร, ไม่รวม FPC) | 16×14×18 16×14×14.6 14×12×9.8 16×14×156 |
| จํานวน PIN | 40PIN |
| ข้อมูลผลิต | 14bit Raw |
| อัตราเฟรม | เทอร์โมเกราฟี 25Hz การถ่ายภาพ 50Hz |
| ระยะวัดอุณหภูมิ | -20°C~+550°C (-20°C~+150°C) |
| ความแม่นยําในการวัดอุณหภูมิ | มากกว่า ± 2 °C / ± 2% |
| อุณหภูมิการทํางาน | -20°C~+60°C |
| ความชื้น | 5% ~ 85% |
| อุณหภูมิในการเก็บ | -45°C~+85°C |
| การรับรอง | RoHS 2.0 / Reach |
โมดูลการถ่ายภาพความร้อน TIMO212 ถูกนําไปใช้ในสาขาของความมั่นคงที่สมาร์ท AloT การสังเกตกลางคืน เครื่องมือและเครื่องวัด การมองเห็นด้วยเครื่องจักร เป็นต้น
- ความเชี่ยวชาญทางเทคนิค- ด้วยประสบการณ์หลายปี ในการวิจัย การพัฒนา และการนําเทคโนโลยีเซ็นเซอร์อินฟราเรดมาใช้การบรรจุและการทดสอบและการบูรณาการระบบ
- เน้นเรื่องนวัตกรรมและการนําไปใช้จริงในด้านการตรวจจับอินฟราเรด- เรามุ่งมั่นที่จะขับเคลื่อนความก้าวหน้าทางเทคโนโลยีในการถ่ายภาพความร้อน ยกระดับขอบเขตอย่างต่อเนื่องใน NETD, SWaP และอุณหภูมิการทํางาน
- โปเต็ลเล่ห์ของสินค้า- ด้วยการสนับสนุนโดยการวิจัยและพัฒนาที่อิสระและหลายเส้นทางทางทางเทคนิค เราให้บริการหลากหลายส่วนประกอบการตรวจจับอินฟราเรด ทั้งเย็นและไม่เย็น
- การตรวจสอบความน่าเชื่อถืออย่างเข้มข้น รับประกันคุณภาพ- ด้วยการสนับสนุนโดยระบบการบริหารคุณภาพที่แข็งแกร่ง ผลิตภัณฑ์ของเราผ่านการทดสอบหลายขั้นตอนตลอดการผลิต เพื่อให้มั่นคงและน่าเชื่อถือในระยะยาว
- บริการสนับสนุนทางเทคนิคและการพัฒนาร่วมกัน- ทีมวิศวกรรมของเราทํางานอย่างใกล้ชิดกับทีม R&D และทีมผลิตภัณฑ์ของลูกค้า เพื่อเร่งการบูรณาการระบบ, ปรับปรุงประสิทธิภาพ และสั้นเวลาในการตลาด
คลื่นอินฟราเรดมองไม่เห็นด้วยตามนุษย์ Infrared detector / thermal imaging sensor is an optical-electrical device to react to infrared radiation and thermal energy and convert it into electrical signal and then output visible thermal images.
WLP หมายถึงการบรรจุระดับวอลเฟอร์ (wafer level package) เป็นกระบวนการในการบรรจุวอลเฟอร์ความว่างสูงโดยตรงบนวอลเฟอร์ MEMS ทั้งหมด จากนั้นก็เขียนและตัดเพื่อทําให้มีเซ็นเซอร์อินฟราเรดเดียวพร้อมกับกล่องโลหะ, แพ็คเกจเซรามิก, พวกเขาเป็น 3 เฟอร์เมตแพ็คเกจหลักของตรวจจับอินฟราเรด uncooled.
เครื่องตรวจจับ WLP IR ได้ถูกออกแบบมาโดยเฉพาะเพื่อตอบสนองความต้องการการลดขนาดและราคาต่ําในการนําเทคโนโลยีอินฟราเรดไปใช้ในตลาดอิเล็กทรอนิกส์ผู้บริโภคตอนนี้เรากําลังนําเสนอหลากหลาย WLP โมดูลอินฟราเรด.

