-
แกนกล้องความร้อน
-
กล้องรักษาความปลอดภัยความร้อน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนด้วยโดรน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนแบบเสียบปลั๊ก
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดเย็นลง
-
โมดูลกล้องระบายความร้อนด้วย
-
การถ่ายภาพก๊าซด้วยแสง
-
โมดูลกล้องความร้อนอินฟราเรด
-
โมดูลกล้องความร้อนความละเอียดสูง
-
กล้องความร้อนสำหรับตรวจจับไข้
-
กล้องความร้อนติดรถยนต์
-
แบบบูรณาการ Dewar Cooler Assembly
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดแบบไม่ระบายความร้อน
256x192 ความละเอียด 12μm พิกเซล Pitch Thermography สามารถ Uncooled LWIR โมดูลกล้องความร้อน
| ปณิธาน | 256x192 | ข้อมูลเอาต์พุต | ดิบ 14 บิต |
|---|---|---|---|
| ช่วงสเปกตรัม | 8~14ไมโครเมตร | สนามพิกเซล | 12μm |
| ความแม่นยำในการวัดอุณหภูมิ | มากกว่า ±2°C / ±2% | อัตราเฟรม | ถ่ายภาพความร้อน: 25Hz, การถ่ายภาพ: 50Hz |
| เน้น | โมดูลกล้องความร้อน 256x192,โมดูลกล้องความร้อน Core Uncooled |
||
แกนกล้องถ่ายภาพความร้อน LWIR 256x192 / 12 μm ที่ไม่ระบายความร้อนสำหรับการประยุกต์ใช้งานถ่ายภาพความร้อน, AIoT
โมดูลสร้างภาพ IR แบบไม่ระบายความร้อน TIMO212 หรือที่รู้จักในชื่อโมดูลความร้อนแบบไม่ระบายความร้อน มีความสามารถด้านรังสีเมตริกและมีฟังก์ชันการวัดอุณหภูมิอินฟราเรดแบบไม่สัมผัส ประกอบด้วยเครื่องตรวจจับอินฟราเรดแพ็คเกจเวเฟอร์ (WLP) ขนาดเล็กเป็นพิเศษขนาด 256x192 / 12μm ที่สามารถจับสเปกตรัมอินฟราเรดคลื่นยาว (LWIR) ได้ตั้งแต่ 8 ถึง 14μm
ด้วยเทคโนโลยี WLP โมดูลกล้องอินฟราเรด TIMO212 จึงมีโครงสร้างที่กะทัดรัดเป็นพิเศษและน้ำหนักเบา ในขณะเดียวกันก็ให้ความไวที่มากขึ้นและคุณภาพของภาพที่เหนือกว่าในราคาที่เอื้อมถึง ช่วยให้ลูกค้าสามารถเลือกประเภทที่เหมาะสมที่สุดตามความต้องการเฉพาะของพวกเขาได้
- โมดูลขนาดเล็กพิเศษพร้อมการเพิ่มประสิทธิภาพ SWaP-C ขั้นสูงสุด
- เครื่องตรวจจับบรรจุภัณฑ์ระดับเวเฟอร์ + เลนส์ระดับเวเฟอร์ + ชัตเตอร์วาล์วแม่เหล็กไฟฟ้าขนาดเล็ก
- โมดูลความร้อนอินฟราเรดที่เล็กที่สุด ช่วยให้สามารถใช้งานฟังก์ชันการถ่ายภาพความร้อนขั้นพื้นฐานพร้อมประสิทธิภาพด้านต้นทุนสูงสุด
- ขนาดกะทัดรัด น้ำหนักเบา และใช้พลังงานต่ำ เหมาะสำหรับการบูรณาการเข้ากับอุปกรณ์ขนาดเล็ก
- ตัวเลือกออปติกที่ยืดหยุ่น การวัดอุณหภูมิที่แม่นยำ
- มีตัวเลือกเลนส์หลายแบบ รวมถึงมุมกว้างและเทเลโฟโต้ เพื่อตอบสนองความต้องการการใช้งานที่หลากหลาย
- การวัดอุณหภูมิที่มีความแม่นยำสูงด้วยความแม่นยำถึง ±2°C; รองรับการตรวจสอบอุณหภูมิทั้งในระดับภูมิภาคและฟูลเฟรม
- บูรณาการง่าย การพัฒนาที่รวดเร็ว
- รองรับอินเทอร์เฟซรูปภาพ DVP เข้ากันได้กับแพลตฟอร์มฝังตัวต่างๆ
- สอดคล้องกับมาตรฐานด้านสิ่งแวดล้อม RoHS 2.0
| แบบอย่าง | TIMO212 |
|---|---|
| ปณิธาน | 256×192 |
| ขนาดพิกเซล | 12μm |
| การตอบสนองทางสเปกตรัม | 8-14ไมโครเมตร |
| โหมดโฟกัส | โฟกัสฟรี |
| เลนส์ (HFOV/FL) | 17.5°/10มม. | 25°/7มม. | 56°/3.2มม. | 90°/2.1มม |
| น้ำหนัก (กรัม) | 5.1±0.4 | 4.4±0.4 | 2±0.2 | 4.8±0.4 |
| ขนาด (มม. ไม่มี FPC) | 16×14×18 | 16×14×14.6 | 14×12×9.8 | 16×14×15.6 |
| จำนวน PIN | 40พิน |
| ข้อมูลขาออก | ดิบ 14 บิต |
| อัตราเฟรม | ถ่ายภาพความร้อน: 25Hz, การถ่ายภาพ: 50Hz |
| ช่วงการวัดอุณหภูมิ | -20°C~+550°C (-20°C~+150° | +100°C~550°) |
| ความแม่นยำในการวัดอุณหภูมิ | มากกว่า ±2°C / ±2% |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -20°C~+60°C |
| ความชื้น | 5%~85% |
| อุณหภูมิในการจัดเก็บ | -45°C~+85°C |
| การรับรอง | RoHS 2.0 / การเข้าถึง |
โมดูลถ่ายภาพความร้อน TIMO212 มีการใช้กันอย่างแพร่หลายในหลายพื้นที่ รวมถึงการถ่ายภาพความร้อน ฮาร์ดแวร์อัจฉริยะ อาคารอัจฉริยะ บ้านอัจฉริยะ AIoT และอื่นๆ
ในฐานะผู้ผลิตและผู้ให้บริการเครื่องตรวจจับอินฟราเรดชั้นนำของโลก SensorMicro มีประสบการณ์อันยาวนานหลายปีในด้านโซลูชันการถ่ายภาพความร้อนอินฟราเรด ด้วยปรัชญาหลักของ "SensorMicro, Sense More" และขับเคลื่อนโดยความต้องการของผู้ใช้ เราทุ่มเทเพื่อปลดล็อกศักยภาพสูงสุดของเทคโนโลยีอินฟราเรด โดยนำเสนอผลิตภัณฑ์ประสิทธิภาพสูงและบริการระดับมืออาชีพให้แก่ลูกค้าทั่วโลก
คลื่นอินฟราเรดไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตามนุษย์ เครื่องตรวจจับอินฟราเรด/เซ็นเซอร์ถ่ายภาพความร้อนเป็นอุปกรณ์ไฟฟ้าเชิงแสงที่ทำปฏิกิริยากับรังสีอินฟราเรดและพลังงานความร้อน แล้วแปลงเป็นสัญญาณไฟฟ้า จากนั้นจึงส่งออกภาพความร้อนที่มองเห็นได้
WLP หมายถึงแพ็คเกจระดับเวเฟอร์ เป็นกระบวนการบรรจุสูญญากาศสูงให้เสร็จสมบูรณ์โดยตรงบนเวเฟอร์ MEMS ทั้งหมด จากนั้นจึงเขียนและตัดเพื่อสร้างเซ็นเซอร์อินฟราเรดตัวเดียว เมื่อรวมกับบรรจุภัณฑ์โลหะและบรรจุภัณฑ์เซรามิก ทั้งสองรูปแบบถือเป็นบรรจุภัณฑ์หลักสามรูปแบบของเครื่องตรวจจับอินฟราเรดที่ไม่มีการระบายความร้อน
เครื่องตรวจจับ IR WLP ได้รับการออกแบบมาเป็นพิเศษเพื่อตอบสนองความต้องการในการย่อขนาดและต้นทุนต่ำในการใช้เทคโนโลยีอินฟราเรดกับตลาดอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์สำหรับผู้บริโภค ขณะนี้ เรากำลังนำเสนอโซลูชันโมดูลอินฟราเรด WLP ที่หลากหลาย เพื่อส่งเสริมการใช้งานใหม่ๆ มากขึ้นในตลาดเกิดใหม่

