-
แกนกล้องความร้อน
-
กล้องรักษาความปลอดภัยความร้อน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนด้วยโดรน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนแบบเสียบปลั๊ก
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดเย็นลง
-
โมดูลกล้องระบายความร้อนด้วย
-
การถ่ายภาพก๊าซด้วยแสง
-
โมดูลกล้องความร้อนอินฟราเรด
-
โมดูลกล้องความร้อนความละเอียดสูง
-
กล้องความร้อนสำหรับตรวจจับไข้
-
กล้องความร้อนติดรถยนต์
-
แบบบูรณาการ Dewar Cooler Assembly
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดแบบไม่ระบายความร้อน
120x90 ความละเอียด 12μm Pixel Pitch Infrared Thermal Camera Core สําหรับการบูรณาการบ้านฉลาด
| ปณิธาน | 120x90 | สนามพิกเซล | 12μm |
|---|---|---|---|
| ช่วงสเปกตรัม | 8~14ไมโครเมตร | ช่วงการวัดอุณหภูมิ | -20°C~+550°C |
| น้ำหนัก (G) | 1.8 กรัม | ขนาด (มม. ไม่มี FPC) | 12.6 มม. × 12.6 มม. × 8.8 มม |
| เน้น | แกนกล้องความร้อน 120x90,แกนกล้องความร้อนไมโครอินฟราเรด,แกนกล้องความร้อนในบ้านอัจฉริยะ |
||
โมดูลความร้อนอินฟราเรด TIMO112 รวมเครื่องตรวจจับอินฟราเรดแพ็คเกจเวเฟอร์ (WLP) ขนาด 120x90/12μm และได้รับการปรับให้เหมาะกับการใช้งานที่ต้องการขนาด น้ำหนัก พลังงาน และต้นทุนน้อยที่สุด (SWaP-C) โครงสร้างที่กะทัดรัดเป็นพิเศษทำให้สามารถรวมเข้ากับอุปกรณ์อัจฉริยะ เครื่องถ่ายภาพความร้อน หรือเทอร์มินัลมือถือต่างๆ ได้อย่างง่ายดาย โดยมีข้อกำหนดที่เข้มงวดในด้านราคา ขนาด และน้ำหนัก
เมื่อเปรียบเทียบกับเครื่องมือวัดอุณหภูมิแบบเดิม โมดูลเซ็นเซอร์ IR TIMO112 มีความไวมากกว่าอาร์เรย์เทอร์โมไพล์ทั่วไป โมดูลกล้องถ่ายภาพความร้อนนี้ใช้เทคโนโลยีการบรรจุระดับแผ่นเวเฟอร์ มอบคุณค่าที่ยอดเยี่ยมสำหรับการใช้งานด้านการถ่ายภาพอินฟราเรด โดยมีข้อกำหนดด้านต้นทุน ขนาด และน้ำหนักที่เข้มงวด
-
โมดูลขนาดเล็กพิเศษพร้อมการเพิ่มประสิทธิภาพ SWaP-C ขั้นสูงสุดเครื่องตรวจจับบรรจุภัณฑ์ระดับเวเฟอร์ + เลนส์ระดับเวเฟอร์ + ชัตเตอร์วาล์วแม่เหล็กไฟฟ้าขนาดเล็ก
-
ประสิทธิภาพที่ได้รับการพิสูจน์แล้วและการตอบสนองที่รวดเร็วการออกแบบที่ใช้พลังงานต่ำเป็นพิเศษ (ต่ำเพียง 9mW) พร้อมการสร้างภาพอัตราเฟรม 25Hz ที่ราบรื่น
-
มีความยืดหยุ่นและเป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อมรองรับอินเทอร์เฟซรูปภาพ SPI เข้ากันได้กับแพลตฟอร์มฝังตัวต่างๆ
| แบบอย่าง | TIMO112 |
|---|---|
| ปณิธาน | 120×90 |
| ขนาดพิกเซล | 12μm |
| การตอบสนองทางสเปกตรัม | 8~14ไมโครเมตร |
| โหมดโฟกัส | โฟกัสฟรี |
| เลนส์ (HFOV/FL) | 50°/1.6 มม |
| น้ำหนัก | 1.8ก |
| ขนาด (ไม่รวม FPC) | 12.6 มม. × 12.6 มม. × 8.8 มม |
| จำนวน PIN | 40พิน |
| ข้อมูลขาออก | ดิบ 14 บิต |
| อัตราเฟรม | 25เฮิร์ต |
| ช่วงการวัดอุณหภูมิ | -20°C~+550°C (-20°C~+150° | +100°C~550°) |
| ความแม่นยำในการวัดอุณหภูมิ | มากกว่า ±2°C / ±2% |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -20°C~+60°C |
| ความชื้น | 5%~85% |
| อุณหภูมิในการจัดเก็บ | -45°C~+85°C |
| การรับรอง | RoHS 2.0 / การเข้าถึง |
โมดูลกล้องถ่ายภาพความร้อน TIMO112 ใช้กันอย่างแพร่หลายในการถ่ายภาพความร้อน ฮาร์ดแวร์อัจฉริยะ อาคารอัจฉริยะ บ้านอัจฉริยะ AIoT และการใช้งานในอุตสาหกรรมอื่นๆ
- การวิเคราะห์ความต้องการ
- การประเมินสถานการณ์
- การเลือกผลิตภัณฑ์
- โซลูชั่นที่ปรับแต่งได้
- จัดส่งที่รวดเร็ว
- บูรณาการระบบและการทดสอบ
- การฝึกอบรมด้านเทคนิค
- คำแนะนำการสมัคร
- การวินิจฉัยระยะไกล
- บริการการรับประกัน
- การอัพเกรดเฟิร์มแวร์
- การบำรุงรักษาทางเทคนิค
โดยธรรมชาติแล้ว วัตถุทั้งหมดที่มีอุณหภูมิสูงกว่าศูนย์สัมบูรณ์ (-273°C) จะแผ่รังสีอินฟราเรดออกมา ด้วยการวัดอุณหภูมิรังสีอินฟราเรดที่แตกต่างกันระหว่างเป้าหมายและพื้นหลังโดยใช้ตัวตรวจจับกล้องอินฟราเรด ทำให้สามารถรับภาพอินฟราเรดที่แตกต่างกัน (ภาพความร้อน) ได้
รังสีอินฟราเรดที่ปล่อยออกมาจากเป้าหมายจะเข้าสู่ช่วงการตรวจจับของเครื่องตรวจจับความร้อน เครื่องตรวจจับอินฟราเรดจะแปลงสัญญาณรังสีที่มีความเข้มต่างกันไปเป็นสัญญาณไฟฟ้าที่สอดคล้องกัน ซึ่งจากนั้นจะถูกขยายและประมวลผลเพื่อสร้างภาพอินฟราเรดที่มองเห็นได้ด้วยตาเปล่า
เครื่องตรวจจับระนาบโฟกัสอินฟราเรดที่ไม่มีการระบายความร้อนทำงานที่อุณหภูมิห้องโดยไม่ต้องใช้อุปกรณ์ Integrated Dewar Cooler Assembly (IDCA) มีข้อดีต่างๆ เช่น การเริ่มต้นระบบที่รวดเร็ว การใช้พลังงานต่ำ ขนาดเล็ก น้ำหนักเบา อายุการใช้งานยาวนาน และต้นทุนต่ำ แม้ว่าความไวอาจไม่ตรงกับเครื่องตรวจจับแบบระบายความร้อน แต่ความคุ้มทุนทำให้เหมาะสำหรับการใช้งานในวงกว้าง

