-
แกนกล้องความร้อน
-
กล้องรักษาความปลอดภัยความร้อน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนด้วยโดรน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนแบบเสียบปลั๊ก
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดเย็นลง
-
โมดูลกล้องระบายความร้อนด้วย
-
การถ่ายภาพก๊าซด้วยแสง
-
โมดูลกล้องความร้อนอินฟราเรด
-
โมดูลกล้องความร้อนความละเอียดสูง
-
กล้องความร้อนสำหรับตรวจจับไข้
-
กล้องความร้อนติดรถยนต์
-
แบบบูรณาการ Dewar Cooler Assembly
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดแบบไม่ระบายความร้อน
คอมแพคต 120x90 ความละเอียด 12μm พิกเซล Pitch 25Hz Frame Rate Infrared Thermal Camera Core สําหรับตลาดใหม่
| ปณิธาน | 120x90 | สนามพิกเซล | 12μm |
|---|---|---|---|
| อัตราเฟรม | 25เฮิร์ต | ช่วงสเปกตรัม | 8~14ไมโครเมตร |
| ความแม่นยำในการวัดอุณหภูมิ | มากกว่า ±2°C / ±2% | ช่วงอุณหภูมิ | -20°C~+550°C |
| เน้น | คอมแพคท อินฟราเรด เทอร์มัล คาเมร่า คอร์,หัวหินกล้องไฟฟ้าไฟฟ้าอินฟราเรดขนาด 17μm,ตลาดกําลังพัฒนา หัวหินกล้องความร้อน |
||
โมดูลการถ่ายภาพความร้อน TIMO112 มีความสามารถในการวัดรังสีและมีฟังก์ชันการวัดอุณหภูมิอินฟราเรดที่ไม่ติดต่อมันรวมเครื่องตรวจจับระดับแผ่นสีอินฟราเรด (WLP) ขนาด 120x90 / 12μm กับวงจรประมวลภาพพื้นฐาน เพื่อจับภาพความร้อนและข้อมูลการกระจายความร้อนของพื้นที่เป้าหมายอย่างรวดเร็ว.
เมื่อเปรียบเทียบกับเครื่องมือวัดอุณหภูมิแบบดั้งเดิม หัวไฟไฟอินฟราเร็ด TIMO112 มีความรู้สึกสูงกว่าระบบเทอร์โมปิลทั่วไปที่ใช้ในการป้องกันโรคระบาดการใช้เทคโนโลยีการบรรจุของระดับแผ่น, หัวหินความร้อน TIMO112 ให้คําตอบที่คุ้มค่าสําหรับการใช้งานภาพอินฟราเรดที่มีความต้องการที่เข้มงวดสําหรับค่าใช้จ่าย, ขนาด, และน้ําหนัก Optimization.
- โมดูล Ultra-Miniature พร้อม Optimization SWaP-C:เครื่องตรวจจับที่บรรจุไว้ในระดับแผ่นแผ่น, ออตติกระดับแผ่น, และชัตเตอร์วาล์วไมโครไฟฟ้าแม่เหล็ก - โมดูลความร้อนอินฟราเรดขนาดเล็กที่สุดที่ให้ประสิทธิภาพการใช้จ่ายสูงสุด
- หนาและเบา:ขนาดและน้ําหนักต่ําสุด ด้วยการใช้พลังงานที่ต่ํา เหมาะสําหรับการบูรณาการในอุปกรณ์ขนาดเล็ก
- ผลงานที่พิสูจน์ได้:การออกแบบพลังงานที่ต่ําสุด ใช้พลังงานเพียง 9mW ด้วยการถ่ายภาพอัตราเฟรม 25Hz ที่เรียบร้อย
- การบูรณาการแบบยืดหยุ่นรองรับอินเตอร์เฟซภาพ SPI ที่เข้ากันได้กับแพลตฟอร์มที่ฝังไว้ต่าง ๆ
- สะอาดต่อสิ่งแวดล้อม:สอดคล้องกับมาตรฐานสิ่งแวดล้อม RoHS 2.0
| รุ่น | TIMO112 |
|---|---|
| การแก้ไข | 120×90 |
| ขนาดพิกเซล | 12μm |
| การตอบสนองทางสายสี | 8 ~ 14μm |
| โหมดโฟกัส | เสรีใจ |
| เลนส์ (HFOV/FL) | 50°/ 1.6 มิลลิเมตร |
| น้ําหนัก | 1.8 กรัม |
| ขนาด (ไม่มี FPC) | 12.6mm × 12.6mm × 8.8mm |
| จํานวน PIN | 40PIN |
| ข้อมูลผลิต | 14bit Raw |
| อัตราเฟรม | 25Hz |
| ระยะวัดอุณหภูมิ | -20°C~+550°C (-20°C~+150°C) |
| ความแม่นยําในการวัดอุณหภูมิ | มากกว่า ± 2 °C / ± 2% |
| อุณหภูมิการทํางาน | -20°C~+60°C |
| ความชื้น | 5% ~ 85% |
| อุณหภูมิในการเก็บ | -45°C~+85°C |
| การรับรอง | RoHS 2.0 / Reach |
หัวหินความร้อนที่ไม่เย็น TIMO112 ถูกใช้อย่างแพร่หลายในหลายสาขาอุตสาหกรรม รวมถึงอุตสาหกรรมเทอร์โมกราฟี, อุปกรณ์อัจฉริยะ, อาคารฉลาด, บ้านฉลาด และแอปพลิเคชั่น AIoT
SensorMicro เป็นผู้ผลิตและผู้ให้บริการเครื่องตรวจจับอินฟราเรดชั้นนําของโลก ซึ่งนําเสนอเครื่องตรวจจับภาพความร้อนที่มีประสิทธิภาพสูง ไม่เย็นและเย็นให้กับลูกค้าทั่วโลกประสบการณ์ที่กว้างขวางของเราในอุตสาหกรรมการถ่ายภาพความร้อนอินฟราเรด รับรองการสนับสนุนการใช้งานมืออาชีพและบริการหลังการขายครบวงจร.
เราให้เครื่องตรวจจับอินฟราเรดที่ทันสมัย คาร์กล้อง และโมดูลที่มีรูปแบบและช่วงคลื่นที่หลากหลายการบูรณาการเข้ากับระบบที่หลากหลายได้อย่างต่อเนื่อง เพื่อส่งเสริมการใช้งานภาพและการตรวจจับรุ่นใหม่ในหลายสาขา.
เซนเซอร์ เครื่องตรวจจับไมโครใช้อย่างแพร่หลายในด้านเทอร์โมแกรฟี การรักษาความปลอดภัยและการเฝ้าระวัง การมองเห็นส่วนตัว การผลิตรถยนต์ และผลิตภัณฑ์อินฟราเรดสําหรับผู้บริโภคความสามารถในการผลิตในปริมาณของเราทําให้เราสามารถตอบสนองความต้องการที่เพิ่มขึ้นจากทั้งตลาดที่มีและตลาดใหม่.
การถ่ายภาพความร้อนด้วยอินฟราเรด ใช้รังสีอินฟราเรดและพลังงานความร้อนเพื่อรวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับวัตถุเทคโนโลยีนี้เปลี่ยนรังสีอินฟราเรดที่มองไม่เห็นเป็นภาพความร้อนที่มองเห็นวัตถุที่แตกต่างกัน และแม้แต่ส่วนต่าง ๆ ของวัตถุเดียวกันแสดงความสามารถในการรังสีและความแรงการสะท้อนอินฟราเรดที่แตกต่างกัน
การใช้งานภาพอินฟราเรดรวมถึงการมองเห็นกลางคืน การค้นหาและการกู้ภัย การทดสอบที่ไม่ทําลายล้าง การป้องกันโรคระบาด การวัดความร้อน ระบบรักษาความปลอดภัยและการติดตาม การดับเพลิงและการใช้งานในอุตสาหกรรมและการค้าอีกมากมาย.
โมดูลการถ่ายภาพความร้อนโดยทั่วไปประกอบด้วยตัวตรวจจับอินฟราเรด, เลนส์อินฟราเรด และอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ฮาร์ดแวร์ที่มีโปรแกรมและอัลกอริทึมที่ฝังไว้เป็นหน่วยการทํางานขั้นต่ําของอุปกรณ์ถ่ายภาพความร้อน, ให้ความสามารถการถ่ายภาพความร้อนหลักในแพคเกจที่คอมแพคต์และบูรณาการ

