-
แกนกล้องความร้อน
-
กล้องรักษาความปลอดภัยความร้อน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนด้วยโดรน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนแบบเสียบปลั๊ก
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดเย็นลง
-
โมดูลกล้องระบายความร้อนด้วย
-
การถ่ายภาพก๊าซด้วยแสง
-
โมดูลกล้องความร้อนอินฟราเรด
-
โมดูลกล้องความร้อนความละเอียดสูง
-
กล้องความร้อนสำหรับตรวจจับไข้
-
กล้องความร้อนติดรถยนต์
-
แบบบูรณาการ Dewar Cooler Assembly
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดแบบไม่ระบายความร้อน
384x288 ความละเอียด 17μm Pixel Pitch Vehicle Thermal Imaging Camera Module with 37°x28° Field of View for Driving Assistance รถยนต์ รถยนต์ รถยนต์ รถยนต์
| ปณิธาน | 384x288/17μm | สุทธิ | <50mK |
|---|---|---|---|
| ช่วงสเปกตรัม | 8~14ไมโครเมตร | สาขาการมองเห็น | 37°x28° |
| เน้น | 384x288 กล้องถ่ายภาพความร้อนของยานพาหนะ,โมดูลกล้องถ่ายภาพความร้อนของยานพาหนะ,กล้องถ่ายภาพความร้อน CVBS |
||
โมดูลอินฟราเรด N-Driver 384 ที่ติดรถยนต์รวมตัวตรวจจับอินฟราเรด 384 × 288/17μm ที่ไม่เย็นกล้องถ่ายภาพความร้อนในรถยนต์นี้ ช่วยให้คนขับเห็นผ่านความมืดครึ้ม และเพิ่มความเห็นในสภาพแวดล้อมที่ยากลําบาก เช่น ฝนตกหนักหิมะ ควันหนา และหมอกหนา
โดยใช้เทคโนโลยีการถ่ายภาพความร้อน โมดูลกล้องอินฟราเรดรถยนต์ N-Driver 384 จะเปิดเผยอุปสรรคที่ไม่คาดหวังเดินทางตามถนนที่ไม่รู้จักซึ่งลดความเสี่ยงในการขับขี่ และเพิ่มความปลอดภัยต่อชีวิต ทรัพย์สิน และโปรไฟล์
ด้วยภาพถ่ายสดที่คมชัดมาก ระยะชมที่กว้างมาก ความทนทานที่น่าเชื่อถือในสภาพแวดล้อมที่ยากลําบากต่างๆ การติดตั้งในทันทีบนยานยนต์ใด ๆ และราคาที่คุ้มค่าสูงสําหรับงบประมาณจํากัดN-Driver เป็นตัวเลือกที่สมบูรณ์แบบ สําหรับระบบช่วยมองเห็นการขับรถ.
- การออกแบบที่แข็งแกร่งและคอมแพคต์ ทําให้การบูรณาการง่าย
- เลนส์มุมกว้าง ให้ความเห็นที่กว้างมาก
- สามารถตรวจจับระยะทาง 4 เท่ามากกว่าไฟหน้าประจํา
- ปราศจากฝุ่นและน้ํา
| รุ่น | N-Driver 384 |
|---|---|
| ผลประกอบของเครื่องตรวจจับ IR | |
| การแก้ไข | 384 × 288 |
| พิกเซลปิช | 17μm |
| ระยะสเปคตรัล | 8 ~ 14μm |
| NETD | < 50mk |
| การแสดงภาพ | |
| ความยาวของแกนไฟ | 9.7 มิลลิเมตร |
| สนามมอง | 37° × 28° |
| รูปแบบการออกวิดีโอ | CVBS |
| ความเร็วและความละเอียดของภาพออก | PAL 768×576@25Hz |
| คุณสมบัติระบบ | |
| เวลาเริ่มต้น | ≤ 8s (อุณหภูมิห้อง) |
| เครื่องทําความร้อน | เมื่ออุณหภูมิหน้าต่างต่ํากว่า 2 °C ± 2 °C เริ่มทําความร้อนด้วยตัวเอง เมื่ออุณหภูมิหน้าต่างสูงกว่า 7 °C ± 2 °C ปิดเครื่องทําความร้อนด้วยตัวเอง |
| อัลกอริทึมการชดเชย | การชําระค่าชาร์ตอัตโนมัติ |
| อัลกอริทึมภาพ | การปรับปรุงความเข้มข้น / การเสริมภาพโดยอัตโนมัติ |
| อินเตอร์เฟซการสื่อสาร | RS232, Baud Rate: 115200bps/CAN การสื่อสาร ความเร็ว 500kbps |
| การตรวจจับคนเดิน/รถยนต์ | / |
| คุณสมบัติไฟฟ้า | |
| โลเตชั่นไฟฟ้า | DC9V ~ 32V |
| การบริโภคพลังงานรวม | ≤3.5W@24V พลังงานไฟฟ้า, เครื่องทําความร้อนหน้าต่างปิด ≤9W@24V พลังงานไฟฟ้า, เครื่องทําความร้อนหน้าต่างเปิด |
| ระยะการทํางาน | |
| ระยะการสังเกต | คน: 1.8m × 0.5m ≥ 150m รถ: 2.3m × 2.3m ≥ 300m |
| การตรวจจับระยะ | / |
| การเชื่อมต่อเคเบิลภายนอก | |
| ความยาวของสาย | 4 เมตร |
| อินเตอร์เฟซภายนอกมาตรฐาน | พลังงานไฟฟ้า: DC5.5*2.1 เครื่องเชื่อมเพศหญิง วิดีโอ: RCA Lotus Male Connector สายพานลําดับ: SM 2.54-3P ตัวเชื่อม (Pin) |
| ลักษณะทางกายภาพ | |
| ขนาด (mm) | 40.0×36.0×58.0 (ไม่มีสาย) |
| น้ําหนัก | 150g±3g (ไม่มีสาย) |
| การ ปรับตัว กับ สิ่งแวดล้อม | |
| อุณหภูมิการทํางาน | -40°C ~ +85°C |
| อุณหภูมิในการเก็บ | -45°C ~ +90°C |
| การทดสอบสิ่งแวดล้อม | สเปรย์เกลือ: ISO16750-4; ระดับความรุนแรง IV สารละลายอุตสาหกรรม: GB/T28046.5-2013 |
| การทดสอบความน่าเชื่อถือ | ความสั่นสะเทือน: ISO16750-3 เกรด A ป้องกันไฟ: GB8410, เกรด B กระแทกหิน: ISO16750-3, เกรด A ESD: การออกแรงสัมผัส ± 8KV, การออกแรงอากาศ ± 15KV |
| แพ็คเกจ | กล่องปิด IP67 |
| การรับรอง | |
| EMC | การรับรองการทดสอบ EMC (ISO10605, ISO11452-4, ISO11452-2, ISO7637-2) |
กล้องถ่ายภาพความร้อนรถยนต์ N-Driver 384 ถูกใช้อย่างแพร่หลายในระบบช่วยเหลือผู้ขับขี่ที่ทันสมัย
- การปรับปรุงสินค้า: ปรับการตั้งค่าและปรับปรุงอัลการิทึมเพื่อตอบสนองความต้องการเฉพาะของอุตสาหกรรม
- การสนับสนุนทางเทคนิคและการฝึกอบรมในสถานที่: ให้ลูกค้าหลักมีการวางระบบมือถือและการฝึกอบรมการดําเนินงาน
- การนวัตกรรมร่วมกันสําหรับผลิตภัณฑ์และตลาดใหม่: ร่วมมือกับลูกค้าเพื่อร่วมพัฒนาวิธีแก้ไขการใช้งานอินฟราเรด
ความสว่างน้อยต้องการแสงธรรมชาติ และเปลี่ยนภาพแสงธรรมชาติที่อ่อนแอ เป็นภาพอิเล็กทรอนิกส์ที่เสริมผ่านเครื่องเสริมภาพ
IR ที่ทํางานใช้แสงอินฟราเรดที่สะท้อนจากเป้าหมาย
การถ่ายภาพทางความร้อนไม่ต้องการแสงอะไร และเป็นระบบมองเห็นกลางคืนในอินฟราเรดแบบปาสิฟ ที่ตรวจจับความแตกต่างของรังสีอินฟราเรด ระหว่างเป้าหมายและสถานที่ หรือส่วนต่างๆ ของวัตถุมันไม่ได้ถูกส่งผลกระทบโดยการเปลี่ยนแปลงในสภาพการสว่างรอบ ๆกลางคืน หรือแม้แต่ในหมอก ฝน และสภาพแวดล้อมที่รุนแรงอื่น ๆ
ในกรณีส่วนใหญ่ คุณไม่สามารถ แต่รังสีอินฟราเรดไม่สามารถเจาะเข้าไปในผนัง และกระจกสามารถบล็อค IR ดังนั้นถ้าคุณไม่ต้องการที่จะถูกค้นพบ คุณสามารถซ่อนตัวหลังกระจกหรือผนัง

