-
แกนกล้องความร้อน
-
กล้องรักษาความปลอดภัยความร้อน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนด้วยโดรน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนแบบเสียบปลั๊ก
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดเย็นลง
-
โมดูลกล้องระบายความร้อนด้วย
-
การถ่ายภาพก๊าซด้วยแสง
-
โมดูลกล้องความร้อนอินฟราเรด
-
โมดูลกล้องความร้อนความละเอียดสูง
-
กล้องความร้อนสำหรับตรวจจับไข้
-
กล้องความร้อนติดรถยนต์
-
แบบบูรณาการ Dewar Cooler Assembly
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดแบบไม่ระบายความร้อน
256×192 ความละเอียด 12μm Pixel Pitch Uncooled Thermal Camera Core สําหรับ -20°C~+550°C การวัดอุตสาหกรรมอุณหภูมิ
| ปณิธาน | 256×192 | สนามพิกเซล | 12μm |
|---|---|---|---|
| ช่วงอุณหภูมิ | -20°C~+550°C | การใช้พลังงาน | 330mW |
| ขนาด PCBA (มม.) | 17×17 | ข้อมูลเอาต์พุต | ดิบ 14 บิต |
| เน้น | 120x90 Uncooled Thermal Detector,RoHS Uncooled Thermal Detector |
||
ออกแบบมาเพื่อการวัดอุตสาหกรรมอุณหภูมิ โมดูลอินฟราเรด Mini212G2 มีช่วงการวัดอุณหภูมิตั้งแต่ -20 °C ~ + 550 °C และความแม่นยําในการวัดอุณหภูมิ ± 2 °C / ± 2%.
โมดูลขนาดเล็กอินฟราเรดแบบไม่เย็น Mini212G2 ถูกสร้างขึ้นบนโมดูลอินฟราเรด TIMO212 ที่ซันเซอร์ไมโครพัฒนาเองการเพิ่มบอร์ดประมวลผล ISP อินฟราเรด ทําให้สามารถผลิตเมทริกส์อุณหภูมิและภาพความร้อนโดยตรง, ลดภาระการทํางานในการพัฒนาให้กับลูกค้าอย่างมากมันรองรับการตั้งค่าสนามมองหลายรูปแบบ และรวมอินเตอร์เฟซการควบคุมทั่วไป, ทําให้สามารถนําไปใช้ได้อย่างกว้างขวางในอุตสาหกรรมต่างๆ
- โมดูลขนาดเล็กที่มีผลิตภาพความร้อนโดยตรง
- อุปกรณ์พร้อมกับตัวตรวจจับอินฟราเรดระดับแผ่น 256/192/12μm ที่พัฒนาเอง ซึ่งมีข้อดีในเรื่องค่าใช้จ่ายที่สําคัญ
- การออกแบบโครงสร้างที่คอมแพคต์มาก: ขนาดเพียง 17 × 17 มิลลิเมตร (PCBA) น้ําหนักเพียง 4 กรัม - เหมาะสําหรับการใช้งานที่จํากัดพื้นที่
- บอร์ดประมวลผล ISP ที่บูรณาการและอัลการิทึมภาพรุ่นใหม่ส่งภาพความร้อนที่ชัดเจนโดยตรง, รับประกันความหลากหลายที่แข็งแรง
- การตรวจจับแม่นยํา การตั้งค่าแบบยืดหยุ่น
- การวัดอุณหภูมิความแม่นยําสูง ด้วยความแม่นยําถึง ±2°C; รองรับการวัดจุด, พื้นที่, และรูปเต็ม
- ตัวเลือกเลนส์หลายรูปแบบที่สามารถใช้ได้ เพื่อตอบสนองความต้องการการสังเกตต่าง ๆ
- อินเตอร์เฟซที่รวยเพื่อการบูรณาการง่าย
- ให้บริการ USB2.0 / MIPI / DVP / BT.656 / LVDS และอินเตอร์เฟซผลิตวิดีโอดิจิตอลอื่น ๆ
- สอดคล้องอย่างสมบูรณ์แบบกับอินเตอร์เฟซมาตรฐานของอุตสาหกรรม
| รุ่น | Mini212G2 |
|---|---|
| การแก้ไข | 256×192 |
| ขนาดพิกเซล | 12μm |
| การตอบสนองทางสายสี | 8 ~ 14μm |
| NETD | ≤ 50mK |
| ข้อมูลผลิต | 14bit Raw |
| อัตราเฟรม | เทอร์โมเกราฟี 25Hz การถ่ายภาพ 50Hz |
| โหมดโฟกัส | เสรีใจ |
| เลนส์ ((HFOV/FL) | 17.5°/10 มิลลิเมตร 25°/ 7 มิลลิเมตร 56°/ 3.2 มิลลิเมตร 90°/ 2.1 มิลลิเมตร |
| น้ําหนัก ((g) | 7.1 6.4 4 6.8 |
| PCBA ขนาด ((มม) | 17×17 |
| อินเตอร์เฟซวีดีโอดิจิตอล | USB2.0 / MIPI / DVP / BT.656 / LVDS |
| อินเตอร์เฟซวีดีโอแบบแอนาล็อก | CVBS ((PAL/NTSC) |
| โลเตจการทํางาน | 3.3V±0.1V |
| การบริโภคพลังงานทั่วไป | 330mW |
| ระยะวัดอุณหภูมิ | -20°C~+550°C ((-20°C~+150°C |
| ความแม่นยําในการวัดอุณหภูมิ | มากกว่า ± 2 °C / ± 2% |
| อุณหภูมิการทํางาน | -40°C~+70°C |
| ความชื้น | 5% ~ 85% |
| อุณหภูมิในการเก็บ | -45°C~+85°C |
| การรับรอง | RoHS 2.0 / Reach |
ผลิตภัณฑ์นี้เป็นการวางตําแหน่งในสาขาต่างๆ เช่น AloT, Machine Vision, Industrial vision, Security Monitoring, Night Observation
- ในสาขา AIoT มันเหมาะสมสําหรับการบูรณาการในอุปกรณ์ AIoT ที่คอมพัคต์ เช่น อุปกรณ์บ้านฉลาด อุปกรณ์ที่ใส่ได้ และเครื่องตรวจจับสิ่งแวดล้อมที่ฉลาด
- ในภาคการมองเห็นอุตสาหกรรม สามารถใช้ในการติดตามในเวลาจริงของอุปกรณ์อุตสาหกรรม, การประมวลผลเลเซอร์และฉากผสมผสาน, การตรวจจับครึ่งประสาท เป็นต้น
- สําหรับแอพลิเคชั่นการติดตามความปลอดภัย สามารถตรวจพบผู้บุกรุกอย่างผิดกฎหมาย, เริ่มสัญญาณเตือนในเวลาจริง เป็นต้น
SensorMicro ถูกก่อตั้งขึ้นด้วยความเชื่อที่เรียบง่าย แต่มีพลัง: นวัตกรรมควรให้บริการความต้องการของโลกจริง
ซันเซอร์ไมโครมีอยู่เพื่อให้คนและระบบ สามารถมองข้ามพื้นผิว เข้าไปในรูปแบบ ปัญหา และความเป็นไปได้ที่อยู่เบื้องหลัง
โดยการเปลี่ยนความร้อนที่มองไม่เห็นเป็นความจริงที่มองเห็น เราช่วยให้อุตสาหกรรมตัดสินใจได้ฉลาด ป้องกันสิ่งที่สําคัญที่สุด และเดินผ่านความซับซ้อนอย่างชัดเจน
การให้ความสําคัญกับความดึงดูดของเราในการทําเองและลูกค้าเป็นอันดับแรก ได้กลายเป็นสูตรที่แน่นอนสําหรับความเร็วของ SensorMicroเรารุกไปข้างหน้าในทุกๆ ด้าน - จากฝ่ายรักษาความปลอดภัย, การดับเพลิง, การตรวจสอบอุตสาหกรรม, การดูแลสุขภาพและการมองเห็นด้วยเครื่องจักรการติดตามสิ่งแวดล้อมและด้านสําคัญของความเป็นกลางคาร์บอน - ช่วยให้พันธมิตรปลดปล่อยศักยภาพเต็มของการตรวจจับอินฟราเรดที่ฉลาดและเชื่อมโยงจุดของชีวิต
เราไม่ใช่แค่บริษัทเทคโนโลยีอินฟราเรด เราเป็นชุมชนของคน ที่มุ่งมั่นที่จะสร้างอนาคตที่ยั่งยืน มีจริยธรรมและเป็นศูนย์กลางของมนุษย์แต่ละพิกเซลของนวัตกรรมที่เราสร้างขึ้น เป็นคําสัญญาเพื่อให้อํานาจ และเพื่อให้บริการ
เซนเซอร์ เครื่องตรวจจับอินฟราเรดขนาดเล็ก / คาร์กล้องความร้อนถูกใช้อย่างแพร่หลายในหลายอุตสาหกรรม เช่น
- เทอร์โมเกราฟี: การบํารุงรักษาพลังงาน, มุมมองเครื่องจักร, อาคาร HVAC, โลหะ, น้ํามันเคมี, การบํารุงรักษาแบบคาดการณ์, การป้องกันระบาด
- ความปลอดภัยและการติดตาม: เมืองที่ปลอดภัย การติดตามพื้นฐาน ความปลอดภัยชายแดน การเดินทางทางทะเล ความปลอดภัยในการทําเหมืองแร่
- การดับเพลิงและการช่วยเหลือ: การป้องกันไฟป่า, การป้องกันไฟ, การค้นหาและการช่วยเหลือ
- ค่าใช้งานของ UAVs: การตรวจสอบอุปกรณ์, การบังคับและการช่วยเหลือ, การใช้งานดับเพลิง, การสังเกตสัตว์
- มุมมองส่วนบุคคล: การพักผ่อนกลางแจ้ง การสังเกตเห็นสัตว์ การบังคับบังคับ
- ADAS: การขับขี่อิสระ ระบบผู้ช่วยผู้ขับขี่ที่พัฒนา
- AIoT: บ้านฉลาด แฮร์ดแวร์ฉลาด การดูแลฉลาด โรบอต
- อื่นๆ: ระบบการมองเห็นการบินที่ปรับปรุงขึ้น การตรวจจับก๊าซ การเกษตรและการเลี้ยงสัตว์ การวิจัยวิทยาศาสตร์
เราเป็นผู้จําหน่ายเครื่องตรวจจับอินฟราเรด เซ็นเซอร์และ OEM หัวกล้องความร้อน เรามีประสบการณ์มากกว่าหลายปีในอุตสาหกรรมภาพความร้อนอินฟราเรดเรามีทีมงานบริการหลังการขายมืออาชีพ เพื่อให้ลูกค้ามีคําตอบมืออาชีพสําหรับคําถามหรือปัญหาใดๆ กรุณาติดต่อเราตลอดเวลา เราจะอยู่ในครั้งแรกสําหรับคุณที่จะตอบ

