-
แกนกล้องความร้อน
-
กล้องรักษาความปลอดภัยความร้อน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนด้วยโดรน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนแบบเสียบปลั๊ก
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดเย็นลง
-
โมดูลกล้องระบายความร้อนด้วย
-
การถ่ายภาพก๊าซด้วยแสง
-
โมดูลกล้องความร้อนอินฟราเรด
-
โมดูลกล้องความร้อนความละเอียดสูง
-
กล้องความร้อนสำหรับตรวจจับไข้
-
กล้องความร้อนติดรถยนต์
-
แบบบูรณาการ Dewar Cooler Assembly
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดแบบไม่ระบายความร้อน
โมดูลกล้องถ่ายภาพทางความร้อนที่ไม่เย็นด้วยความละเอียด 256x192 และความยาวของพิกเซล 12μm เพื่อการบูรณาการง่าย
| ปณิธาน | 256x192 | สนามพิกเซล | 12μm |
|---|---|---|---|
| ช่วงการวัดอุณหภูมิ | -20°C~+550°C | การใช้พลังงาน | 330mW |
| ความแม่นยำในการวัดอุณหภูมิ | มากกว่า ±2°C / ±2% | แรงดันไฟฟ้าที่ใช้งาน | 3.3V ± 0.1V |
| เน้น | โมดูลกล้องถ่ายภาพความร้อน Uncooled,โมดูลกล้องถ่ายภาพความร้อน Core |
||
โมดูลกล้องอินฟราเรดขนาดเล็ก Mini212G2 มีตัวตรวจจับอินฟราเรด 256x192/12μm ที่ไม่เย็นวิสัยทัศน์อุตสาหกรรม, การติดตามความปลอดภัย และการสังเกตการณ์กลางคืน
สร้างขึ้นบนโมดูลอินฟราเรด TIMO212 ที่ซันเซอร์ไมโครพัฒนาเอง มินิ 212G2 มีบอร์ดประมวลผล ISP อินฟราเรดบูรณาการที่ทําให้สามารถผลิตเมทริกซ์อุณหภูมิและภาพความร้อนโดยตรง,ลดภาระการทํางานในการพัฒนาลูกค้าอย่างมาก ด้วยขนาดเล็ก การใช้พลังงานต่ํา และประหยัดมันสนับสนุนการตั้งค่าสนามมองหลายรูปแบบ และบูรณาการอินเตอร์เฟซควบคุมทั่วไปเพื่อการใช้งานในอุตสาหกรรมที่กว้างขวาง.
- โมดูลขนาดเล็กที่มีผลิตภาพความร้อนโดยตรง
- เครื่องตรวจจับอินฟราเรดระดับแผ่น 256*192/12μm ที่พัฒนาเองที่มีข้อดีในเรื่องค่าใช้จ่ายที่สําคัญ
- การออกแบบที่คอมแพคตมาก: ขนาด 17*17mm (PCBA) น้ําหนักเพียง 4 กรัม
- บอร์ดประมวลผล ISP ที่บูรณาการ และอัลการิธึมภาพที่ก้าวหน้าสําหรับภาพความร้อนที่ชัดเจน
- การตรวจจับที่แม่นยํา และการตั้งค่าแบบยืดหยุ่น
- การวัดอุณหภูมิความแม่นยําสูง ด้วยความแม่นยําถึง ± 2 °C
- รองรับการวัดจุด, พื้นที่, และรูปเต็ม
- มีให้เลือกเลนส์หลายรูปแบบ
- อินเตอร์เฟซที่รวยเพื่อการบูรณาการง่าย
- อินเตอร์เฟซวีดีโอดิจิตอล: USB20, MIPI, DVP, BT656, LVDS
- สอดคล้องอย่างสมบูรณ์แบบกับอินเตอร์เฟซมาตรฐานของอุตสาหกรรม
| รุ่น | Mini212G2 |
|---|---|
| การแก้ไข | 256*192 |
| ขนาดพิกเซล | 12μm |
| การตอบสนองทางสายสี | 8 ~ 14μm |
| NETD | ≤ 50mK |
| ข้อมูลผลิต | 14bit Raw |
| อัตราเฟรม | เทอร์โมเกราฟี 25Hz การถ่ายภาพ 50Hz |
| โหมดโฟกัส | เสรีใจ |
| เลนส์ (HFOV/FL) | 17.5°/10mm 25°/7mm 56°/3.2mm 90°/2.1mm |
| น้ําหนัก (g) | 7.1 6.4 4 6.8 |
| ขนาด PCBA (มม) | 17*17 |
| อินเตอร์เฟซวีดีโอดิจิตอล | USB2.0 / MIPI / DVP / BT.656 / LVDS |
| อินเตอร์เฟซวีดีโอแบบแอนาล็อก | CVBS (PAL/NTSC) |
| โลเตจการทํางาน | 3.3V±0.1V |
| การบริโภคพลังงานทั่วไป | 330mW |
| ระยะวัดอุณหภูมิ | -20°C~+550°C (-20°C~+150°C) |
| ความแม่นยําในการวัดอุณหภูมิ | มากกว่า ± 2 °C / ± 2% |
| อุณหภูมิการทํางาน | -40°C~+70°C |
| ความชื้น | 5% ~ 85% |
| อุณหภูมิในการเก็บ | -45°C~+85°C |
| การรับรอง | RoHS 2.0 / Reach |
ผลิตภัณฑ์นี้ถูกวางไว้สําหรับ AIoT, มุมมองเครื่องจักร, มุมมองอุตสาหกรรม, การติดตามความปลอดภัย, และการสังเกตุกลางคืน:
- AIOT:การบูรณาการในอุปกรณ์ AIoT ที่คอมพัคต์ รวมถึงอุปกรณ์บ้านที่ฉลาด อุปกรณ์ที่ใส่ได้ และเครื่องตรวจจับสิ่งแวดล้อมที่ฉลาด
- วิสัยทัศน์อุตสาหกรรมการติดตามในเวลาจริงของอุปกรณ์อุตสาหกรรม, การแปรรูปเลเซอร์และฉากการผสมผสาน, การตรวจจับครึ่งตัวนํา
- การติดตามความปลอดภัย:การตรวจพบผู้บุกรุกผิดกฎหมาย และการเปิดสัญญาณเตือนในเวลาจริง
- ความรู้สึกสูงและการทํางานที่ดี
- เทคโนโลยีชั้นนําของโลกในอุตสาหกรรมอินฟราเรด
- เครื่องตรวจจับอินฟราเรดหลากหลายที่มี (ทั้งเครื่องตรวจจับ IR ที่ไม่เย็นและเย็นในรูปแบบและขนาดพิกเซลที่แตกต่างกัน)
- การผลิตปริมาณขนาดใหญ่ที่มีกําลังประจําปีถึงล้านตัวตรวจจับ
ในธรรมชาติ สิ่งของทั้งหมดที่มีอุณหภูมิเหนือศูนย์สมบูรณ์ (-273 °C) สะกดรังสีอินฟราเรดการใช้เครื่องตรวจจับกล้องอินฟราเรด เพื่อวัดความแตกต่างระหว่างอุณหภูมิของรังสีอินฟราเรดระหว่างเป้าหมายและพื้นหลังเรียกว่าภาพความร้อน
แสงอินฟราเรดที่ออกมาจากเป้าหมายเข้าสู่ช่วงการตรวจจับของเครื่องตรวจจับความร้อน เครื่องตรวจจับอินฟราเรดแปลงสัญญาณรังสีที่มีความเข้มข้นที่แตกต่างกัน เป็นสัญญาณไฟฟ้าที่ตรงกันซึ่งต่อมาจะขยายและประมวลผล เพื่อสร้างภาพอินฟราเรดที่มองเห็นได้ด้วยตาเปล่า.
เครื่องตรวจจับระดับจุดไฟฟ้าอินฟราเรดที่เย็นทํางานในอุณหภูมิต่ําที่ให้ด้วยเครื่องตรวจสอบระดับเย็น (DDC)พวกเขามีความรู้สึกสูงกว่าในการแยกความแตกต่างของอุณหภูมิที่ละเอียดเทียบกับตัวตรวจจับที่ไม่เย็น, ทําให้สามารถตรวจสอบ, การระบุและการจําแนกของวัตถุในระยะทางที่เกินสิบกิโลเมตร. โครงสร้างที่ซับซ้อนของพวกเขาส่งผลให้มีต้นทุนที่ค่อนข้างสูงกว่าตัวตรวจสอบที่ไม่เย็น.

