-
แกนกล้องความร้อน
-
กล้องรักษาความปลอดภัยความร้อน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนด้วยโดรน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนแบบเสียบปลั๊ก
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดเย็นลง
-
โมดูลกล้องระบายความร้อนด้วย
-
การถ่ายภาพก๊าซด้วยแสง
-
โมดูลกล้องความร้อนอินฟราเรด
-
โมดูลกล้องความร้อนความละเอียดสูง
-
กล้องความร้อนสำหรับตรวจจับไข้
-
กล้องความร้อนติดรถยนต์
-
แบบบูรณาการ Dewar Cooler Assembly
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดแบบไม่ระบายความร้อน
400x300 17μm โมดูลกล้องความร้อนอินฟราเรดพร้อมการวัดอุณหภูมิ
| ปณิธาน | 400x300 / 17μm | สุทธิ | <30mK |
|---|---|---|---|
| ช่วงสเปกตรัม | 8~14ไมโครเมตร | ขนาด | 44.5x44.5x36.6มม |
| เน้น | โมดูลกล้องความร้อนอินฟราเรด 400x300,โมดูลกล้องความร้อนอินฟราเรด 77g |
||
LWIR VOx 400x300 / 17μm แกนกล้องถ่ายภาพความร้อนที่ไม่มีการระบายความร้อนสำหรับการตรวจสอบอาคาร
แกนกล้องถ่ายภาพความร้อน PLUG417R ใช้เครื่องตรวจจับอินฟราเรด LWIR แบบไม่ระบายความร้อนขนาด 400x300 / 17μm พร้อมฟังก์ชันการวัดอุณหภูมิที่เป็นอุปกรณ์เสริม โมดูลความร้อนอินฟราเรดนี้ไม่เพียงแต่สามารถวัดอุณหภูมิรอบตัวคุณเท่านั้น แต่ยังแสดงภาพการถ่ายภาพความร้อนอีกด้วย ดังนั้นจึงต้องเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดในการติดตามการเปลี่ยนแปลงของอุณหภูมิ
เราเป็นผู้ผลิตเครื่องตรวจจับอินฟราเรดและโมดูลกล้องถ่ายภาพความร้อน OEM เรามุ่งมั่นที่จะเปิดวิสัยทัศน์ใหม่สำหรับการวัดอุณหภูมิทางอุตสาหกรรม หลังจากการสะสมทางเทคนิคและประสบการณ์เชิงปฏิบัติมานานหลายปีในด้านการวัดอุณหภูมิอินฟราเรด เราได้มอบโซลูชันการมองเห็นด้วยภาพความร้อนด้วยเครื่องจักรอย่างครบวงจรแก่ลูกค้าของเรา
- NETD<30mk ความไวแสงสูง
- ประสิทธิภาพที่มั่นคง
- บูรณาการและปลั๊กอินได้ง่าย
- คุณภาพและรายละเอียดของภาพที่ชัดเจน
- ช่วงอุณหภูมิที่ปรับแต่งได้
- การปรับตัวด้านสิ่งแวดล้อมที่แข็งแกร่ง
| แบบอย่าง | PLUG417R |
| ประสิทธิภาพของเครื่องตรวจจับ IR | |
| ปณิธาน | 400x300 |
| สนามพิกเซล | 17ไมโครเมตร |
| ช่วงสเปกตรัม | 8~14ไมโครเมตร |
| สุทธิ | <30 ล้าน |
| การประมวลผลภาพ | |
| อัตราเฟรม | 25เฮิร์ต/30เฮิร์ต/50เฮิร์ต/60เฮิร์ต |
| เวลาเริ่มต้น | <15 วินาที |
| วิดีโอแอนะล็อก | ระบบ PAL/NTSC |
| วิดีโอดิจิทัล | ดิบ/YUV/BT656/LVDS |
| ส่วนประกอบส่วนขยาย | ยูเอสบี/คาเมอร์ลิงค์ |
| โหมดลดแสง | เชิงเส้น/ฮิสโตแกรม/ผสม |
| ซูมดิจิตอล | ซูมต่อเนื่อง 1~8 เท่า ขนาดขั้นละ 1/8 |
| การแสดงภาพ | สีดำร้อน / สีขาวร้อน / สีหลอก |
| ทิศทางของภาพ | พลิกแนวนอน/แนวตั้ง/แนวทแยง |
| อัลกอริธึมรูปภาพ | NUC/เอจีซี/IDE |
| ข้อกำหนดทางไฟฟ้า | |
| อินเทอร์เฟซภายนอกมาตรฐาน | อินเทอร์เฟซ 50pin_HRS |
| โหมดการสื่อสาร | RS232-TTL, 115200bps |
| แรงดันไฟฟ้า | 4.5~6V |
| การวัดอุณหภูมิ | |
| ช่วงอุณหภูมิในการทำงาน | -10°ซ~50°ซ |
| ช่วงอุณหภูมิ | -20°C~150°C, 100°C~550°C |
| ความแม่นยำของอุณหภูมิ | ±2°C หรือ ±2% (ใช้ค่าสูงสุด) |
| SDK | ARM/Windows/Linux SDK, เทอร์โมกราฟฟีแบบเต็มหน้าจอ |
| ลักษณะทางกายภาพ | |
| ขนาด (มม.) | 44.5x44.5x36.6 |
| น้ำหนัก | ≤77ก |
| การปรับตัวด้านสิ่งแวดล้อม | |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -40°ซ ~ +70°ซ |
| อุณหภูมิในการจัดเก็บ | -45°ซ ~ +85°ซ |
| ความชื้น | 5%~95% ไม่ควบแน่น |
| การสั่นสะเทือน | การสั่นสะเทือนแบบสุ่ม 5.35 กรัม 3 แกน |
| ช็อก | คลื่นฮาล์ฟไซน์, 40g/11ms, 3 แกน 6 ทิศทาง |
| เลนส์ | |
| เลนส์เสริม | ความร้อนโฟกัสคงที่: 7.5 มม./13 มม./19 มม./25 มม./35 มม |
โมดูลเซ็นเซอร์ IR แบบไม่ระบายความร้อน PLUG417R ใช้กันอย่างแพร่หลายในการตรวจสอบกำลังไฟฟ้า, วิชันซิสเต็ม, การรักษาความปลอดภัยและการตรวจสอบ HVAC ในอาคาร, กลางแจ้ง, การดับเพลิงและกู้ภัย, การบังคับใช้กฎหมายและกู้ภัย, ADAS, น้ำหนักบรรทุก UAV ฯลฯ
![]()
![]()
1. ไมโครโบโลมิเตอร์แบบอาร์เรย์ระนาบโฟกัสที่ไม่มีการระบายความร้อนทำงานอย่างไร
ด้วยการใช้หลักการของผลกระทบความร้อนจากการแผ่รังสีอินฟราเรด เครื่องตรวจจับอินฟราเรดที่ไม่มีการระบายความร้อนจะแปลงพลังงานรังสีอินฟราเรดเป็นพลังงานความร้อนด้วยวัสดุดูดซับอินฟราเรด เพื่อให้อุณหภูมิของวัสดุที่ละเอียดอ่อนเพิ่มขึ้น จากนั้น พารามิเตอร์ทางกายภาพบางอย่างของวัสดุที่มีความละเอียดอ่อนจะเปลี่ยนไปตามนั้น และแปลงเป็นสัญญาณไฟฟ้าหรือสัญญาณแสงที่มองเห็นได้ผ่านกลไกการแปลงบางอย่างที่ออกแบบมาเพื่อตรวจจับวัตถุ
2. ข้อดีของไมโครโบโลมิเตอร์ vox ที่ไม่มีการระบายความร้อนคืออะไร
เครื่องตรวจจับระนาบโฟกัสอินฟราเรดที่ไม่มีการระบายความร้อนไม่จำเป็นต้องใช้อุปกรณ์ Integrated Dewar Cooler Assembly (IDCA) และสามารถทำงานที่อุณหภูมิห้องได้ มีข้อดีของการเริ่มต้นอย่างรวดเร็ว การใช้พลังงานต่ำ ขนาดเล็ก น้ำหนักเบา อายุการใช้งานยาวนาน ต้นทุนต่ำและอื่นๆ แม้ว่าความไวของเครื่องตรวจจับระนาบโฟกัสอินฟราเรดที่ไม่มีการระบายความร้อนจะไม่ดีเท่ากับเครื่องตรวจจับอินฟราเรดแบบระบายความร้อน แต่หลังจากการพัฒนาหลายปี ประสิทธิภาพด้านต้นทุนก็ดีกว่าเครื่องตรวจจับแบบระบายความร้อนอย่างเห็นได้ชัด ซึ่งมีแนวโน้มการใช้งานในวงกว้างกว่าอย่างเห็นได้ชัด

