-
แกนกล้องความร้อน
-
กล้องรักษาความปลอดภัยความร้อน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนด้วยโดรน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนแบบเสียบปลั๊ก
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดเย็นลง
-
โมดูลกล้องระบายความร้อนด้วย
-
การถ่ายภาพก๊าซด้วยแสง
-
โมดูลกล้องความร้อนอินฟราเรด
-
โมดูลกล้องความร้อนความละเอียดสูง
-
กล้องความร้อนสำหรับตรวจจับไข้
-
กล้องความร้อนติดรถยนต์
-
แบบบูรณาการ Dewar Cooler Assembly
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดแบบไม่ระบายความร้อน
เรดิโอเมตริก 120x90 ความละเอียด 12μm Pixel Pitch โมดูลความร้อน LWIR ที่ไม่มีการระบายความร้อนสำหรับแอปพลิเคชัน AIoT
| ปณิธาน | 120x90 | เลนส์ (HFOV/FL) | 50°/ 1.6 มม |
|---|---|---|---|
| สนามพิกเซล | 12μm | โหมดโฟกัส | โฟกัสฟรี |
| ช่วงสเปกตรัม | 8~14ไมโครเมตร | อัตราเฟรม | 25เฮิร์ต |
| เน้น | โมดูลกล้องความร้อนอินฟราเรด 256x192,โมดูลกล้องความร้อนอินฟราเรด VOx,โมดูลกล้องอินฟราเรด 30Hz |
||
TIMO112 เป็นโมดูลเซ็นเซอร์ความร้อนที่คอมแพคต์ มีการออกแบบที่คอมแพคต์มาก ที่ทําให้การบูรณาการแพคเกจง่ายเครื่องตรวจจับอินฟราเรดคลื่นยาว 120x90/12μm, และวงจรประมวลภาพพื้นฐานเพื่อจับภาพความร้อนและข้อมูลการกระจายความร้อนของพื้นที่เป้าหมายอย่างรวดเร็ว
โมดูลกล้องอินฟราเรดนี้ ถูกปรับปรุงให้ดีที่สุด สําหรับขนาดเล็ก น้ําหนักเบาและราคาต่ํา (SWaP) เพื่อตอบสนองความต้องการของลูกค้าที่เข้มงวดในแอพลิเคชั่นภาพความร้อนอินฟราเรด โดยยังคงคุณภาพภาพภาพสูงกว่าโครงสร้างขนาดเล็ก ขนาดการบรรจุที่คอมแพคเคจ และการบริโภคพลังงานที่ต่ํามาก ทําให้มันเหมาะสมสําหรับการบูรณาการในเครื่องมือการตรวจสอบต่างๆ กล้องตรวจสอบความปลอดภัยและเครื่องถ่ายภาพความร้อนอินฟราเรดมือถือ.
- โมดูล Ultra-Miniature พร้อม Optimization SWaP-C สุดยอด
- เครื่องตรวจจับที่บรรจุไว้ในระดับแผ่น + ออตติกระดับแผ่น + ปิดคลุมไฟฟ้าแม่เหล็กขนาดเล็ก
- โมดูลความร้อนอินฟราเรดขนาดเล็กที่สุด ทําให้สามารถใช้งานภาพความร้อนได้อย่างน้อย และมีประสิทธิภาพในเรื่องค่าใช้จ่ายสูงสุด
- ขนาดเล็ก, น้ําหนักเบา และใช้พลังงานน้อย เหมาะสําหรับการบูรณาการในอุปกรณ์ขนาดเล็ก
- ผลงานที่พิสูจน์ และการตอบสนองอย่างรวดเร็ว
- การออกแบบพลังงานที่ต่ํามาก ใช้พลังงานเพียง 9mW
- การถ่ายภาพที่เรียบเนียนด้วยอัตราเฟรม 25Hz
- นุ่มนวลและเป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม
- รองรับอินเตอร์เฟซภาพ SPI ที่เข้ากันได้กับแพลตฟอร์มที่จําแนกต่างๆ
- สอดคล้องกับมาตรฐานสิ่งแวดล้อม RoHS 2.0
| รุ่น | TIMO112 |
|---|---|
| การแก้ไข | 120*90 |
| ขนาดพิกเซล | 12μm |
| การตอบสนองทางสายสี | 8 ~ 14μm |
| โหมดโฟกัส | เสรีใจ |
| เลนส์ (HFOV/FL) | 50°/1.6 มิลลิเมตร |
| น้ําหนัก | 1.8 กรัม |
| ขนาด (ไม่มี FPC) | 12.6mm * 12.6mm * 8.8mm |
| จํานวน PIN | 40PIN |
| ข้อมูลผลิต | 14bit Raw |
| อัตราเฟรม | 25Hz |
| ระยะวัดอุณหภูมิ | -20°C~+550°C (-20°C~+150°C) |
| ความแม่นยําในการวัดอุณหภูมิ | มากกว่า ± 2 °C / ± 2% |
| อุณหภูมิการทํางาน | -20°C~+60°C |
| ความชื้น | 5% ~ 85% |
| อุณหภูมิในการเก็บ | -45°C~+85°C |
| การรับรอง | RoHS 2.0 / Reach |
โมดูลความร้อนแบบ LWIR แบบไม่เย็น TIMO112 ได้ถูกใช้อย่างแพร่หลายในหลายสาขา อาทิ เทอร์โมเกราฟี, อินเทลเลนท์ฮาร์ดแวร์, อาคารฉลาด, บ้านฉลาด, AIoT และสาขาอุตสาหกรรมอื่น ๆ
การถ่ายภาพความร้อนด้วยอินฟราเรด เป็นวิธีการที่ใช้รังสีอินฟราเรดและพลังงานความร้อนเพื่อรวบรวมข้อมูลเกี่ยวกับวัตถุมันเปลี่ยนรังสีอินฟราเรดที่มองไม่เห็นเป็นภาพไฟฟ้าอินฟราเรดที่มองเห็นได้วัตถุที่แตกต่างกัน และแม้แต่ส่วนที่แตกต่างกันของวัตถุเดียวกัน มีความสามารถในการรังสีที่แตกต่างกันและความแข็งแรงของการสะท้อนอินฟราเรด
- การมองเห็นกลางคืน
- การค้นหาและช่วยเหลือ
- การทดสอบที่ไม่ทําลาย
- การป้องกันโรคระบาด
- ธอร์โมกราฟี
- ความปลอดภัยและการติดตาม
- การดับเพลิง
โมดูลการถ่ายภาพความร้อนโดยทั่วไปประกอบด้วยตัวตรวจจับอินฟราเรด, เลนส์อินฟราเรด และอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ฮาร์ดแวร์ที่มีโปรแกรมและอัลกอริทึมที่ฝังไว้เป็นหน่วยการทํางานขั้นต่ําของอุปกรณ์ถ่ายภาพความร้อน.

