-
แกนกล้องความร้อน
-
กล้องรักษาความปลอดภัยความร้อน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนด้วยโดรน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนแบบเสียบปลั๊ก
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดเย็นลง
-
โมดูลกล้องระบายความร้อนด้วย
-
การถ่ายภาพก๊าซด้วยแสง
-
โมดูลกล้องความร้อนอินฟราเรด
-
โมดูลกล้องความร้อนความละเอียดสูง
-
กล้องความร้อนสำหรับตรวจจับไข้
-
กล้องความร้อนติดรถยนต์
-
แบบบูรณาการ Dewar Cooler Assembly
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดแบบไม่ระบายความร้อน
หัวแคมเปร่าความร้อน LWIR ขนาดเล็ก 256x192 12μm สําหรับการบูรณาการตรวจจับ
| ปณิธาน | 256x192 | โหมดโฟกัส | โฟกัสฟรี |
|---|---|---|---|
| ช่วงสเปกตรัม | 8~14ไมโครเมตร | สนามพิกเซล | 12μm |
| อัตราเฟรม | ถ่ายภาพความร้อน: 25Hz, การถ่ายภาพ: 50Hz | ความแม่นยำในการวัดอุณหภูมิ | มากกว่า ±2°C / ±2% |
| เน้น | Miniature Uncooled LWIR กล้องความร้อน Core,การเฝ้าระวัง LWIR กล้องความร้อน Core,256x192 Uncooled LWIR กล้อง Core |
||
TIMO212 เป็นโมดูลขนาดเล็กอินฟราเรดที่ไม่ได้เย็น โดยมีตัวตรวจจับระดับเวฟเฟอร์ 256×192/12μm ที่พัฒนาเอง, เลนส์ออปติกระดับเวฟเฟอร์, และชัตเตอร์วาล์วไมโครไฟฟ้าแม่เหล็กทําให้สามารถเก็บข้อมูลอุณหภูมิที่แม่นยํา และการกระจายความร้อนสําหรับพื้นที่เป้าหมายเฉพาะออกแบบให้เข้ากันได้ในหลายภาค รวมถึงเทอร์มินัลมือถือ เครื่องมือและเครื่องวัด และแอปพลิเคชั่นไอโอทีมันให้การลดขนาดพิเศษและการบริโภคพลังงานที่ต่ําสุดในขณะที่รองรับตัวเลือกเลนส์หลายรูปแบบ.
- โมดูลขนาดเล็กมากเครื่องตรวจจับที่บรรจุไว้ในระดับแผ่น + ออตติกระดับแผ่น + ปิดคลุมไมโครไฟฟ้าแม่เหล็ก - โมดูลความร้อนอินฟราเรดขนาดเล็กที่สุดที่มีประสิทธิภาพการใช้จ่ายสูงสุด
- สะดวกและมีประสิทธิภาพการออกแบบเบาและใช้พลังงานน้อย เหมาะสําหรับการบูรณาการในอุปกรณ์ขนาดเล็ก
- อุปกรณ์แสงยืดหยุ่น:ตัวเลือกเลนส์หลายตัว รวมถึงกล้องมุมกว้างและกล้องโทรศัพท์ เพื่อตอบสนองความต้องการการใช้งานที่หลากหลาย
- การวัดอุณหภูมิอย่างแม่นยํา:การวัดแม่นยําสูงถึง ± 2 °C กับการติดตามอุณหภูมิภาคและภาพเต็มรูป
- การบูรณาการง่าย:รองรับอินเตอร์เฟซภาพ DVP ซึ่งเข้ากันได้กับแพลตฟอร์มที่จํากัดต่าง ๆ
- การปฏิบัติตามสิ่งแวดล้อมรับรอง RoHS 2.0
| รุ่น | TIMO212 |
|---|---|
| การแก้ไข | 256×192 |
| ขนาดพิกเซล | 12μm |
| การตอบสนองทางสายสี | 8-14μm |
| โหมดโฟกัส | เสรีใจ |
| ตัวเลือกของเลนส์ (HFOV/FL) | 17.5°/10mm 25°/7mm 56°/3.2mm 90°/2.1mm |
| น้ําหนัก | 5.1±0.4g 4.4±0.4g 2±0.2g |
| ขนาด (ไม่มี FPC) | 16x14x18มิลลิเมตร 16x14x14.6มิลลิเมตร 14x12x9.8มิลลิเมตร 16x14x15.6มิลลิเมตร |
| จํานวน PIN | 40PIN |
| ข้อมูลผลิต | 14bit Raw |
| อัตราเฟรม | เทอร์โมเกราฟี 25Hz การถ่ายภาพ 50Hz |
| ระยะอุณหภูมิ | -20°C~+550°C (-20°C~+150°C) |
| ความแม่นยําของอุณหภูมิ | มากกว่า ± 2 °C / ± 2% |
| อุณหภูมิการทํางาน | -20°C~+60°C |
| ความชื้นในการทํางาน | 5% ~ 85% |
| อุณหภูมิในการเก็บ | -45°C~+85°C |
| การรับรอง | RoHS 2.0 / Reach |
โมดูลการถ่ายภาพทางความร้อน iLC212 ใช้ในสาขาความมั่นคงแบบสมาร์ท, AloT, การสังเกตกลางคืน, เครื่องมือและเมตร, มุมมองเครื่องจักร และอื่นๆ อีกมากมาย
- ความรู้สึกสูงและการทํางานที่ดีเยี่ยม ด้วยเทคโนโลยีอินฟราเรดชั้นนําของโลก
- เครื่องตรวจจับอินฟราเรดหลากหลายที่มีทั้งในรูปแบบไม่เย็นและเย็นที่มีขนาดพิกเซลที่แตกต่างกัน
- การผลิตปริมาณขนาดใหญ่ที่มีกําลังประจําปีถึงล้านตัวตรวจจับ
- มีความเชี่ยวชาญในด้านการออกแบบ การผลิต และการตลาดของคําตอบในการถ่ายภาพความร้อน
- การตรวจเทอร์โมแกรฟีการบํารุงรักษาพลังงาน การมองเห็นด้วยเครื่องจักร การปรับปรุงอากาศในอาคาร การทําโลหะ การทําปิโตรเคมี การบํารุงรักษาแบบคาดการณ์ การป้องกันระบาด
- ความปลอดภัยและการติดตามเมืองปลอดภัย ติดตามโครงสร้างพื้นฐาน ความปลอดภัยชายแดน การเดินทางทางทะเล ความปลอดภัยในเหมือง
- การดับเพลิงและการช่วยเหลือการป้องกันไฟป่า การป้องกันไฟ การค้นหาและช่วยเหลือ
- เครื่องบินไร้มือถือ:การตรวจสอบอุปกรณ์ การบังคับใช้และการช่วยเหลือ การใช้งานในการดับเพลิง การสังเกตสัตว์
- มุมมองส่วนตัวการพักผ่อนกลางแจ้ง การสังเกตสัตว์ การบังคับบังคับ
- ADAS:การขับขี่แบบอิสระ ระบบผู้ช่วยผู้ขับขี่ที่พัฒนา
- AIOT:บ้านฉลาด เครื่องมือฉลาด การดูแลฉลาด หุ่นยนต์
- อื่นๆ:ระบบสายตาการบินที่พัฒนา การตรวจจับก๊าซ การเกษตรและการเลี้ยงสัตว์ การวิจัยวิทยาศาสตร์

