-
แกนกล้องความร้อน
-
กล้องรักษาความปลอดภัยความร้อน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนด้วยโดรน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนแบบเสียบปลั๊ก
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดเย็นลง
-
โมดูลกล้องระบายความร้อนด้วย
-
การถ่ายภาพก๊าซด้วยแสง
-
โมดูลกล้องความร้อนอินฟราเรด
-
โมดูลกล้องความร้อนความละเอียดสูง
-
กล้องความร้อนสำหรับตรวจจับไข้
-
กล้องความร้อนติดรถยนต์
-
แบบบูรณาการ Dewar Cooler Assembly
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดแบบไม่ระบายความร้อน
400x300 17um LWIR Uncooled Thermal Camera Module for Smart Monitoring
| ปณิธาน | 384x288 /17μm | สุทธิ | ≤50mk |
|---|---|---|---|
| ช่วงสเปกตรัม | 8~14ไมโครเมตร | ขนาด | 21x22.3x15.6 มม. (พร้อมเลนส์ 9.1 มม.) |
| ช่วงอุณหภูมิ | -20°C~+550°C (ปรับแต่งได้) | ความแม่นยำของอุณหภูมิ | ±3°C หรือ ±3% |
| เน้น | LWIR Uncooled โมดูลกล้องความร้อน,400x300 17um โมดูลกล้องความร้อน,LWIR Uncooled โมดูลถ่ายภาพความร้อน |
||
โมดูลกล้องถ่ายภาพความร้อน LWIR Uncooled สำหรับกล้องรักษาความปลอดภัย
โมดูลอินฟราเรดที่ไม่มีการระบายความร้อน COIN417G2 เป็นโมดูลระบายความร้อน COIN417 รุ่นใหม่ โดยผสานรวมเครื่องตรวจจับภาพอินฟราเรดแพ็คเกจเวเฟอร์ (WLP) ขนาด 400x300@17μm วงจรประมวลผลสัญญาณประสิทธิภาพสูง และอัลกอริธึมการประมวลผลภาพเลนส์สำหรับโมดูลระบายความร้อน COIN417G2 มีสามประเภท: เลนส์คงที่ athermal 9.1㎜/13㎜/19㎜ สำหรับระยะสังเกตที่แตกต่างกัน
การใช้เครื่องตรวจจับอินฟราเรด WLP และการวางแนวสำหรับ SWaP ที่ได้รับการปรับปรุงอย่างเต็มที่ การใช้พลังงานโดยทั่วไปของ COIN417G2 ลดลง 50% จาก 1.4W เป็น 0.7W ในขณะที่ประสิทธิภาพการทำงานไม่ลดลง เวลาเริ่มต้นที่เร็วเป็นพิเศษของมันลดลงอย่างมากจาก 10 วินาทีเป็น 3.5 วินาทีโดยไม่ต้องรอเป็นเวลานานรับประกันระดับการป้องกัน IP67 และผ่านการทดสอบ ESD: การคายประจุแบบสัมผัส ±4KV, การคายประจุอากาศ ±8KV
โมดูลอินฟราเรด COIN417G2 นำเสนอภาพความร้อนที่คมชัด ขนาดกะทัดรัด และต้นทุนต่ำ นอกจากนี้ยังมีฟังก์ชันเทอร์โมกราฟิกเสริมที่มีช่วงการวัดตั้งแต่ -20°C~550°C สำหรับการวัดอุณหภูมิทางอุตสาหกรรม (รองรับการปรับแต่งและการขยาย)
โมดูลระบายความร้อน COIN417G2 สามารถตอบสนองความต้องการของการวัดอุณหภูมิระยะไกล สามารถรวมเข้ากับกล้องถ่ายภาพความร้อนได้ทุกประเภท
- ขนาดมินิ: 25.4x25.4x29.3 มม. (พร้อมเลนส์ 9.1 มม.)
- น้ำหนักเบา: 29g±3g (พร้อมเลนส์ 9.1 มม.)
- NETD≤40mk ทั่วไป
- ปรับปรุงคุณภาพของภาพ
- การใช้พลังงานต่ำ
- การพัฒนาและบูรณาการอย่างรวดเร็ว
| แบบอย่าง | COIN417G2/R |
| ประสิทธิภาพของเครื่องตรวจจับ IR | |
| วัสดุ | วอกซ์ |
| ปณิธาน | 400×300 |
| สนามพิกเซล | 17ไมโครเมตร |
| ช่วงสเปกตรัม | 8ไมโครเมตร ~14ไมโครเมตร |
| NETD ทั่วไป | ≤40mK |
| การประมวลผลภาพ | |
| อัตราเฟรม | 50เฮิร์ต/30เฮิร์ต/25เฮิร์ต |
| เวลาเริ่มต้น | 3 วินาที |
| วิดีโอแอนะล็อก | ระบบ PAL/NTSC |
| วิดีโอดิจิทัล | ดิบ/YUV/BT656 |
| อัลกอริธึมรูปภาพ | การแก้ไขความไม่สม่ำเสมอ (NUC) ลดเสียงรบกวน 3D (3DNR) การลดสัญญาณรบกวน 2D (DNS) การบีบอัดช่วงไดนามิก (DRC) การปรับปรุงขอบ (EE) |
| ซูมดิจิตอล | ซูมต่อเนื่อง 1X~8X, ขนาดสเต็ป 1/8 (เอาต์พุต YUV) |
| การแสดงภาพ | สีดำร้อน / สีขาวร้อน / สีหลอก |
| ซอฟต์แวร์พีซี | |
| ซอฟต์แวร์ไอซีซี | การควบคุมโมดูลและการแสดงผลวิดีโอ |
| ข้อกำหนดทางไฟฟ้า | |
| อินเทอร์เฟซภายนอกมาตรฐาน | 50Pin_HRS: DF40C-50DP-0.4V(51), (ชม, ชาย) |
| บอร์ดขยาย USB | ประเภท-C |
| อินเตอร์เฟซการสื่อสาร | TTL-232/USB2.0 |
| อินเตอร์เฟซวิดีโอดิจิตอล | CMOS8/CMOS16/LVDS/USB2.0 |
| แรงดันไฟฟ้า | 4~5.5V |
| การใช้พลังงานโดยทั่วไป | 0.7W |
| การวัดอุณหภูมิ | |
| ช่วงอุณหภูมิในการทำงาน | -10°C~+50°C |
| ช่วงการวัดอุณหภูมิ | -20°C~150°C, 0°C~550°C; รองรับการปรับแต่งและการขยาย |
| ความแม่นยำในการวัดอุณหภูมิ | มากกว่า ±3°C หรือ ±3% |
| การวัดอุณหภูมิในระดับภูมิภาค | รองรับค่าสูงสุด ต่ำสุด และค่าเฉลี่ยของอุณหภูมิภูมิภาคขาออก |
| SDK | Windows/ลินุกซ์/ARM; บรรลุการวิเคราะห์สตรีมวิดีโอและการแปลงจากสีเทาเป็นอุณหภูมิ |
| ลักษณะทางกายภาพ | |
| ขนาด (มม.) | 25.4×25.4×29.3(พร้อมเลนส์ 9.1 มม.) 25.4×25.4×41.2(พร้อมเลนส์ 13 มม.) 25.4×25.4×40 (พร้อมเลนส์ 19 มม.) |
| น้ำหนัก | 29g ± 3g (พร้อมเลนส์ 9.1 มม.) 42g ± 3g (พร้อมเลนส์ 13 มม.) 44g ± 3g (พร้อมเลนส์ 19 มม.) |
| การปรับตัวด้านสิ่งแวดล้อม | |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -40°C~+70°C |
| อุณหภูมิในการจัดเก็บ | -45°C~+85°C |
| ความชื้น | 5%~95% ไม่ควบแน่น |
| การสั่นสะเทือน | 5.35กรัม 3แกน |
| ช็อก | ฮาล์ฟไซน์เวฟ, 40g/11ms, 3 แกน, 6 ทิศทาง |
| ใบรับรอง | ROHS2.0/การเข้าถึง |
| เลนส์ | |
| เลนส์เสริม | ความร้อนคงที่: 9.1 มม./13 มม./19 มม |
| ระดับการป้องกัน | IP67 |
โมดูลระบายความร้อน COIN417G2 ถูกนำมาใช้ในการถ่ายภาพความร้อน, การตรวจสอบความปลอดภัย, การดับเพลิงและกู้ภัย, กลางแจ้ง, AIoT, ฮาร์ดแวร์อัจฉริยะ, น้ำหนักบรรทุก UAV, ADAS เป็นต้น
![]()
ความไวสูงและประสิทธิภาพที่ยอดเยี่ยม
เทคโนโลยีชั้นนำของโลกในอุตสาหกรรมอินฟราเรด
มีเครื่องตรวจจับอินฟราเรดหลายแบบ
เครื่องตรวจจับ lR ทั้งแบบไม่ระบายความร้อนและระบายความร้อนในรูปแบบและขนาดพิกเซลที่แตกต่างกัน
การผลิตจำนวนมากเพื่อให้แน่ใจว่ามีการจัดส่งที่รวดเร็ว
สายการผลิตสามสายที่มีความสามารถในการผลิตต่อปีสูงถึงเครื่องตรวจจับหลายล้านเครื่อง
1. การถ่ายภาพความร้อนอินฟราเรดคืออะไร?
การถ่ายภาพความร้อนเป็นเทคโนโลยีใหม่และมีประสิทธิภาพของวิธีการวินิจฉัยแบบไม่รุกรานโดยอาศัยการตรวจจับอุณหภูมิพื้นผิวของวัตถุ รังสีอินฟราเรด (IR) ที่ปล่อยออกมาจากวัตถุจะถูกบันทึกและแสดงเป็นภาพในรูปแบบของแผนที่การกระจายอุณหภูมิ
2. กล้องถ่ายภาพความร้อนอินฟราเรดสามารถนำไปใช้ทำอะไรได้บ้าง?
ภาพความร้อนอินฟราเรดสามารถใช้ในการตรวจสอบบ้าน ระบุข้อบกพร่องทางโครงสร้าง ไฟฟ้าขัดข้อง ความผิดปกติทางกล การเปลี่ยนแปลงทางสรีรวิทยาในคนและสัตว์ และอื่นๆ อีกมากมาย
3. ข้อดีของการถ่ายภาพความร้อนแบบอินฟราเรดมีอะไรบ้าง?
สำหรับการทดสอบแบบไม่ทำลายนั้น ทดสอบได้ง่ายและตอบสนองรวดเร็วโดยไม่เกิดความเสียหาย ซึ่งส่งผลให้ประหยัดต้นทุน เพิ่มประสิทธิภาพในการทำงาน ลดกำลังคน และอุปกรณ์เสื่อมราคา
สำหรับการตรวจด้วยความร้อนทางการแพทย์นั้นมีประสิทธิภาพมากในการค้นหาปัญหาที่ซ่อนอยู่ในร่างกายมนุษย์ ปลอดภัย 100% โดยปราศจากรังสีและความเจ็บปวด ซึ่งเป็นเครื่องมือที่เหมาะสำหรับการตรวจสุขภาพตั้งแต่เนิ่นๆ

