-
แกนกล้องความร้อน
-
กล้องรักษาความปลอดภัยความร้อน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนด้วยโดรน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนแบบเสียบปลั๊ก
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดเย็นลง
-
โมดูลกล้องระบายความร้อนด้วย
-
การถ่ายภาพก๊าซด้วยแสง
-
โมดูลกล้องความร้อนอินฟราเรด
-
โมดูลกล้องความร้อนความละเอียดสูง
-
กล้องความร้อนสำหรับตรวจจับไข้
-
กล้องความร้อนติดรถยนต์
-
แบบบูรณาการ Dewar Cooler Assembly
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดแบบไม่ระบายความร้อน
มินิ ไซส์ TIMO112 โมดูลกล้องอินฟราเรดที่ไม่เย็นด้วยความละเอียด 120x90 และ 12μm Pixel Pitch
| ปณิธาน | 120x90 | เลนส์ (HFOV/FL) | 50°/ 1.6 มม |
|---|---|---|---|
| ช่วงสเปกตรัม | 8~14ไมโครเมตร | สนามพิกเซล | 12μm |
| ข้อมูลเอาต์พุต | ดิบ 14 บิต | อัตราเฟรม | 25เฮิร์ต |
| เน้น | การออกแบบที่กะทัดรัด LWIR โมดูลความร้อน,โมดูลความร้อน LWIR 640x512,UAV Payloads กล้องความร้อน Core 12uM |
||
โมดูลกล้องอินฟราเรด TIMO112 รวมเครื่องตรวจจับความร้อนอินฟราเรดแพ็คเกจระดับเวเฟอร์ (WLP) ขนาด 120x90 / 12μm เป็นโมดูลถ่ายภาพความร้อน LWIR แบบไม่ระบายความร้อน ซึ่งมีช่วงสเปกตรัมตั้งแต่ 8 ถึง 14μm
โมดูลกล้องถ่ายภาพความร้อน TIMO112 มีขนาดเล็ก น้ำหนักเบา และต้นทุนต่ำ ออกแบบมาเพื่อ SWaP ที่ปรับให้เหมาะสมที่สุด โดยมอบโซลูชันที่เชื่อถือได้สำหรับการรวมระบบอินฟราเรดในพื้นที่จำกัด มีฟังก์ชันเทอร์โมกราฟิกที่มีช่วงการวัดตั้งแต่ -20°C ถึง 550°C สำหรับการวัดอุณหภูมิทางอุตสาหกรรม
โมดูลระบายความร้อน TIMO112 ได้รับการพัฒนามาเป็นพิเศษสำหรับบ้านอัจฉริยะ, AIoT, เครื่องมือและมิเตอร์, การรักษาความปลอดภัยอัจฉริยะ, การสังเกตตอนกลางคืน และการใช้งานที่คล้ายกัน
- โมดูลขนาดเล็กพิเศษพร้อมการเพิ่มประสิทธิภาพ SWaP-C ขั้นสูงสุด
- เครื่องตรวจจับบรรจุภัณฑ์ระดับเวเฟอร์ + เลนส์ระดับเวเฟอร์ + ชัตเตอร์วาล์วแม่เหล็กไฟฟ้าขนาดเล็ก
- โมดูลความร้อนอินฟราเรดที่เล็กที่สุด ช่วยให้ฟังก์ชันการถ่ายภาพความร้อนน้อยที่สุดพร้อมประสิทธิภาพด้านต้นทุนสูงสุด
- ขนาดกะทัดรัด น้ำหนักเบา และใช้พลังงานต่ำ เหมาะสำหรับการบูรณาการเข้ากับอุปกรณ์ขนาดเล็ก
- ประสิทธิภาพที่ได้รับการพิสูจน์แล้วและการตอบสนองที่รวดเร็ว
- การออกแบบที่ใช้พลังงานต่ำเป็นพิเศษ กินไฟเพียง 9mW
- ภาพที่ราบรื่นด้วยอัตราเฟรม 25Hz
- มีความยืดหยุ่นและเป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม
- รองรับอินเทอร์เฟซรูปภาพ SPI เข้ากันได้กับแพลตฟอร์มฝังตัวต่างๆ
- สอดคล้องกับมาตรฐานด้านสิ่งแวดล้อม RoHS 2.0
| แบบอย่าง | TIMO112 |
|---|---|
| ปณิธาน | 120×90 |
| ขนาดพิกเซล | 12μm |
| การตอบสนองทางสเปกตรัม | 8~14ไมโครเมตร |
| โหมดโฟกัส | โฟกัสฟรี |
| เลนส์ (HFOV/FL) | 50°/ 1.6 มม |
| น้ำหนัก (กรัม) | 1.8 |
| ขนาด (มม. ไม่มี FPC) | 12.6 มม. × 12.6 มม. × 8.8 มม |
| จำนวน PIN | 40พิน |
| ข้อมูลขาออก | ดิบ 14 บิต |
| อัตราเฟรม | 25เฮิร์ต |
| ช่วงการวัดอุณหภูมิ | -20°C~+550°C (-20°C~+150° | +100°C~550°) |
| ความแม่นยำในการวัดอุณหภูมิ | มากกว่า ±2°C / ±2% |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -20°C~+60°C |
| ความชื้น | 5%~85% |
| อุณหภูมิในการจัดเก็บ | -45°C~+85°C |
| การรับรอง | RoHS 2.0 / การเข้าถึง |
โมดูลถ่ายภาพความร้อน TIMO112 สามารถใช้ในการใช้งานต่างๆ เช่น บ้านอัจฉริยะ, AIoT, เครื่องมือและมิเตอร์, การรักษาความปลอดภัยอัจฉริยะ, การสังเกตตอนกลางคืน และสาขาที่คล้ายกัน
SensorMicro คือผู้ผลิตและผู้ให้บริการเครื่องตรวจจับอินฟราเรดชั้นนำของโลก เราให้บริการลูกค้าทั่วโลกด้วยเครื่องตรวจจับภาพความร้อนที่ไม่มีการระบายความร้อนและระบายความร้อนประสิทธิภาพสูง และแบ่งปันประสบการณ์การใช้งานระดับมืออาชีพของเรา
SensorMicro นำเสนอเครื่องตรวจจับอินฟราเรด แกนกล้อง และโมดูลขั้นสูงที่มีรูปแบบและคลื่นความถี่ที่หลากหลาย ออกแบบมาเพื่อความชัดเจน ความไว และประสิทธิภาพ ผลิตภัณฑ์ของเราผสานรวมเข้ากับระบบที่หลากหลายได้อย่างราบรื่น เสริมศักยภาพให้กับแอปพลิเคชันด้านภาพและการตรวจจับแห่งอนาคตในอุตสาหกรรมต่างๆ
เครื่องตรวจจับ SensorMicro ถูกนำมาใช้กันอย่างแพร่หลายในการถ่ายภาพความร้อน การรักษาความปลอดภัยและการเฝ้าระวัง การมองเห็นส่วนบุคคล ผลิตภัณฑ์อินฟราเรดในยานยนต์และผู้บริโภค ความสามารถในการผลิตตามปริมาณของเราช่วยให้เราสามารถตอบสนองความต้องการที่เพิ่มขึ้นจากตลาดที่มีอยู่และตลาดเกิดใหม่ทั้งหมด
ปัจจุบันมีเซ็นเซอร์ถ่ายภาพความร้อนอินฟราเรดสองประเภทในท้องตลาด: ระบายความร้อนและไม่ระบายความร้อน
เครื่องตรวจจับ IR ที่ไม่ระบายความร้อนทำงานที่อุณหภูมิแวดล้อม ขึ้นอยู่กับเทคโนโลยีอุตสาหกรรมเซมิคอนดักเตอร์และสามารถประดิษฐ์ได้ในปริมาณมากด้วยขนาดที่เล็กและต้นทุนต่ำ เครื่องตรวจจับ IR แบบไม่ระบายความร้อนถูกนำมาใช้กันอย่างแพร่หลายในอุปกรณ์พกพา/มือถือ/มือถือ
เครื่องตรวจจับ IR แบบระบายความร้อนได้รับการบรรจุในหน่วยที่ช่วยรักษาอุณหภูมิที่ต่ำมากซึ่งรองรับโดยเครื่องทำความเย็นแบบไครโอ มีขนาดใหญ่กว่า มีราคาแพงกว่า และเชื่อถือได้น้อยกว่าเซ็นเซอร์ที่ไม่มีการระบายความร้อน สาเหตุหลักมาจากระบบระบายความร้อนที่ซับซ้อน อย่างไรก็ตาม ระบบระบายความร้อนมีความไวอย่างไม่น่าเชื่อ และมักจะทำงานร่วมกับเลนส์ทางยาวโฟกัสยาวเพื่อให้บรรลุภารกิจในระยะไกล

