-
แกนกล้องความร้อน
-
กล้องรักษาความปลอดภัยความร้อน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนด้วยโดรน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนแบบเสียบปลั๊ก
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดเย็นลง
-
โมดูลกล้องระบายความร้อนด้วย
-
การถ่ายภาพก๊าซด้วยแสง
-
โมดูลกล้องความร้อนอินฟราเรด
-
โมดูลกล้องความร้อนความละเอียดสูง
-
กล้องความร้อนสำหรับตรวจจับไข้
-
กล้องความร้อนติดรถยนต์
-
แบบบูรณาการ Dewar Cooler Assembly
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดแบบไม่ระบายความร้อน
โมดูลกล้อง LWIR แบบไม่เย็น 256x192 ความละเอียด 12μm ขนาดพิกเซลมีความแม่นยํา ± 2 °C สําหรับ Smart Home
| ความแม่นยำในการวัดอุณหภูมิ | ±2℃ หรือ ±2% | ช่วงการวัดอุณหภูมิ | -20°C~+550°C |
|---|---|---|---|
| โหมดโฟกัส | โฟกัสฟรี | ข้อมูลเอาต์พุต | ดิบ 14 บิต |
| ปณิธาน | 256*192 | ||
| เน้น | LWIR โมดูลกล้องความร้อน 256x192,สมาร์ทโฮมโมดูลกล้องความร้อน 12uM,12uM LWIR กล้องความร้อน Core |
||
แกนกล้องถ่ายภาพความร้อน TIMO212 LWIR ผสานรวมเครื่องตรวจจับอินฟราเรด VOx แบบไม่ระบายความร้อน (FPA) 256x192/12μm และมีฟังก์ชันเทอร์โมกราฟิกเสริมที่มีช่วงการวัดตั้งแต่ -20°C ถึง 550°C สำหรับการวัดอุณหภูมิทางอุตสาหกรรม
ออกแบบมาเพื่อการบูรณาการในภาคส่วนต่างๆ ที่หลากหลาย รวมถึงเทอร์มินัลอุปกรณ์เคลื่อนที่ เครื่องมือและมาตรวัด และแอปพลิเคชัน Internet of Things (IoT) ผลิตภัณฑ์นี้มีการย่อส่วนและการใช้พลังงานต่ำเป็นพิเศษ รองรับตัวเลือกเลนส์มุมมองที่หลากหลายเพื่อตอบสนองความต้องการที่แตกต่างกันสำหรับมุมมองและคุณภาพของภาพในสถานการณ์การใช้งานที่แตกต่างกัน
- โมดูลขนาดเล็กพิเศษพร้อมการเพิ่มประสิทธิภาพ SWaP-C ขั้นสูงสุด- เครื่องตรวจจับบรรจุภัณฑ์ระดับเวเฟอร์ + เลนส์ระดับเวเฟอร์ + ชัตเตอร์วาล์วแม่เหล็กไฟฟ้าขนาดเล็ก โมดูลความร้อนอินฟราเรดที่เล็กที่สุดช่วยให้ฟังก์ชันการถ่ายภาพความร้อนขั้นพื้นฐานมีประสิทธิภาพด้านต้นทุนสูงสุด ขนาดกะทัดรัด น้ำหนักเบา และใช้พลังงานต่ำ เหมาะสำหรับการรวมเข้ากับอุปกรณ์ขนาดเล็ก
- ตัวเลือกออปติกที่ยืดหยุ่น การวัดอุณหภูมิที่แม่นยำ- มีตัวเลือกเลนส์หลายแบบ รวมถึงมุมกว้างและเทเลโฟโต้ เพื่อตอบสนองความต้องการใช้งานที่หลากหลาย การวัดอุณหภูมิที่มีความแม่นยำสูงด้วยความแม่นยำถึง ±2°C; รองรับการตรวจสอบอุณหภูมิทั้งในระดับภูมิภาคและฟูลเฟรม
- บูรณาการง่าย การพัฒนาที่รวดเร็ว- รองรับอินเทอร์เฟซรูปภาพ DVP ที่เข้ากันได้กับแพลตฟอร์มฝังตัวต่างๆ สอดคล้องกับมาตรฐานด้านสิ่งแวดล้อม RoHS 2.0
| ข้อมูลจำเพาะ | รายละเอียด |
|---|---|
| แบบอย่าง | TIMO212 |
| ปณิธาน | 256×192 |
| ขนาดพิกเซล | 12μm |
| การตอบสนองทางสเปกตรัม | 8-14ไมโครเมตร |
| โหมดโฟกัส | โฟกัสฟรี |
| ตัวเลือกเลนส์ (HFOV/FL) | 17.5°/10มม. | 25°/7มม. | 56°/3.2มม. | 90°/2.1มม |
| น้ำหนัก | 5.1±0.4ก. | 4.4±0.4ก. | 2±0.2ก. | 4.8±0.4ก |
| ขนาด (ไม่รวม FPC) | 16×14×18มม. | 16×14×14.6มม. | 14×12×9.8มม. | 16×14×15.6มม |
| จำนวน PIN | 40พิน |
| ข้อมูลขาออก | ดิบ 14 บิต |
| อัตราเฟรม | ถ่ายภาพความร้อน: 25Hz, การถ่ายภาพ: 50Hz |
| ช่วงการวัดอุณหภูมิ | -20°C ถึง +550°C (-20°C ถึง +150°C | +100°C ถึง 550°) |
| ความแม่นยำในการวัดอุณหภูมิ | มากกว่า ±2°C / ±2% |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -20°C ถึง +60°C |
| ความชื้น | 5% ถึง 85% |
| อุณหภูมิในการจัดเก็บ | -45°C ถึง +85°C |
| การรับรอง | RoHS 2.0 / การเข้าถึง |
โมดูลกล้องถ่ายภาพความร้อน TIMO212 ใช้กันอย่างแพร่หลายใน Smart Security, AloT, การสังเกตตอนกลางคืน, เครื่องมือและมาตรวัด, วิชันซิสเต็ม และแอปพลิเคชันถ่ายภาพความร้อนต่างๆ
สีหลอกหรือที่เรียกว่าสีเท็จ จะแปลงการกระจายความร้อนของวัตถุให้เป็นภาพที่มองเห็นได้ผ่านระบบถ่ายภาพความร้อนอินฟราเรด และแสดงวัตถุเหล่านั้นบนจอภาพในระดับสีเทาหรือสีหลอก ช่วยให้ผู้ใช้สามารถรับการกระจายอุณหภูมิของวัตถุได้ เพื่อให้การวิเคราะห์เชิงความร้อนง่ายขึ้น รูปภาพจะถูกแสดงโดยใช้สีเท็จซึ่งแสดงถึงความแตกต่างของอุณหภูมิ
โมดูลนี้มีจานสีหลอกหลายแบบ รวมถึง: White Hot, Lava, Ironbow, Hot Iron, Medical, Arctic, Rainbow1, Rainbow2 และ Red Hot

