-
แกนกล้องความร้อน
-
กล้องรักษาความปลอดภัยความร้อน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนด้วยโดรน
-
กล้องถ่ายภาพความร้อนแบบเสียบปลั๊ก
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดเย็นลง
-
โมดูลกล้องระบายความร้อนด้วย
-
การถ่ายภาพก๊าซด้วยแสง
-
โมดูลกล้องความร้อนอินฟราเรด
-
โมดูลกล้องความร้อนความละเอียดสูง
-
กล้องความร้อนสำหรับตรวจจับไข้
-
กล้องความร้อนติดรถยนต์
-
แบบบูรณาการ Dewar Cooler Assembly
-
เครื่องตรวจจับอินฟราเรดแบบไม่ระบายความร้อน
VOx FPA ตัวหลักกล้องถ่ายภาพความร้อนขนาดเล็ก มีความละเอียด 120x90 และความยาวของพิกเซล 12μm สําหรับการใช้งาน SWaP-C ขนาดเล็กมาก
| ช่วงสเปกตรัม | 8~14ไมโครเมตร | อัตราเฟรม | 25เฮิร์ต |
|---|---|---|---|
| ปณิธาน | 120x90 | สนามพิกเซล | 12μm |
| ช่วงอุณหภูมิ | -20°C~+550°C | เลนส์ (HFOV/FL) | 50°/ 1.6 มม |
| เน้น | กล้องถ่ายภาพความร้อน VOx FPA,แกนกล้องถ่ายภาพความร้อนขนาดเล็ก,แกนกล้องถ่ายภาพความร้อน 120x90 |
||
โมดูลอินฟราเรดขนาดเล็ก TIMO112 ผสานรวมออปติกระดับเวเฟอร์, เครื่องตรวจจับแพ็คเกจเวเฟอร์ (WLP) ขนาด 120x90 / 12μm และวงจรประมวลผลภาพพื้นฐาน เพื่อให้ได้ภาพความร้อนของพื้นที่เป้าหมายและการกระจายความร้อนอย่างรวดเร็ว
แกนถ่ายภาพความร้อน TIMO112 ได้รับการออกแบบมาเพื่อการใช้งานด้านภาพอินฟราเรดขนาด น้ำหนัก กำลัง ต้นทุน (SWaP-C) ให้เหมาะสมที่สุด โครงสร้างที่เล็กเป็นพิเศษและการใช้พลังงานต่ำมากทำให้สะดวกในการรวมเข้ากับอุปกรณ์อัจฉริยะ เครื่องถ่ายภาพความร้อน หรือเทอร์มินัลเคลื่อนที่ต่างๆ โดยมีข้อกำหนดที่เข้มงวดในด้านราคา ขนาด และน้ำหนัก
- โมดูลขนาดเล็กพิเศษพร้อมการเพิ่มประสิทธิภาพ SWaP-C ขั้นสูงสุด
- เครื่องตรวจจับบรรจุภัณฑ์ระดับเวเฟอร์ + เลนส์ระดับเวเฟอร์ + ชัตเตอร์วาล์วแม่เหล็กไฟฟ้าขนาดเล็ก
- โมดูลความร้อนอินฟราเรดที่เล็กที่สุด ช่วยให้ฟังก์ชันการถ่ายภาพความร้อนน้อยที่สุดพร้อมประสิทธิภาพด้านต้นทุนสูงสุด
- ขนาดกะทัดรัด น้ำหนักเบา และใช้พลังงานต่ำ เหมาะสำหรับการบูรณาการเข้ากับอุปกรณ์ขนาดเล็ก
- ประสิทธิภาพที่ได้รับการพิสูจน์แล้วและการตอบสนองที่รวดเร็ว
- การออกแบบที่ใช้พลังงานต่ำเป็นพิเศษ กินไฟเพียง 9mW
- ภาพที่ราบรื่นด้วยอัตราเฟรม 25Hz
- มีความยืดหยุ่นและเป็นมิตรกับสิ่งแวดล้อม
- รองรับอินเทอร์เฟซรูปภาพ SPI เข้ากันได้กับแพลตฟอร์มฝังตัวต่างๆ
- สอดคล้องกับมาตรฐานด้านสิ่งแวดล้อม RoHS 2.0
| แบบอย่าง | TIMO112 |
|---|---|
| ปณิธาน | 120×90 |
| ขนาดพิกเซล | 12μm |
| การตอบสนองทางสเปกตรัม | 8~14ไมโครเมตร |
| โหมดโฟกัส | โฟกัสฟรี |
| เลนส์ (HFOV/FL) | 50°/ 1.6 มม |
| น้ำหนัก | 1.8ก |
| ขนาด (ไม่รวม FPC) | 12.6 มม. × 12.6 มม. × 8.8 มม |
| จำนวน PIN | 40พิน |
| ข้อมูลขาออก | ดิบ 14 บิต |
| อัตราเฟรม | 25เฮิร์ต |
| ช่วงการวัดอุณหภูมิ | -20°C~+550°C (-20°C~+150° | +100°C~550°) |
| ความแม่นยำในการวัดอุณหภูมิ | มากกว่า ±2°C / ±2% |
| อุณหภูมิในการทำงาน | -20°C~+60°C |
| ความชื้น | 5%~85% |
| อุณหภูมิในการจัดเก็บ | -45°C~+85°C |
| การรับรอง | RoHS 2.0 / การเข้าถึง |
แกนกล้องถ่ายภาพความร้อนอินฟราเรด TIMO112 ใช้กันอย่างแพร่หลายในหลายพื้นที่ เช่น การถ่ายภาพความร้อน ฮาร์ดแวร์อัจฉริยะ อาคารอัจฉริยะ บ้านอัจฉริยะ AIoT เป็นต้น
SensorMicro ก่อตั้งขึ้นด้วยความเชื่อที่เรียบง่ายแต่ทรงพลัง: นวัตกรรมควรตอบสนองความต้องการในโลกแห่งความเป็นจริง
SensorMicro มีอยู่เพื่อช่วยให้ผู้คนและระบบมองเห็นได้นอกเหนือจากพื้นผิว ไปจนถึงรูปแบบ ปัญหา และความเป็นไปได้ที่อยู่ข้างใต้
ด้วยการเปลี่ยนความร้อนที่มองไม่เห็นให้กลายเป็นความจริงที่มองเห็นได้ เราช่วยให้อุตสาหกรรมต่างๆ ตัดสินใจได้อย่างชาญฉลาดยิ่งขึ้น ปกป้องสิ่งที่สำคัญที่สุด และนำทางความซับซ้อนด้วยความชัดเจน
การเอาใจใส่ต่อความมุ่งมั่นของเราในการผลิตด้วยตนเองและคำนึงถึงลูกค้าเป็นอันดับแรก ได้กลายเป็นสูตรสำเร็จที่แน่นอนสำหรับแรงผลักดันของ SensorMicro เนื่องจากธุรกิจของเราครอบคลุมพื้นที่ส่วนใหญ่ของโลก เราได้บุกเบิกในทุกด้าน ตั้งแต่การรักษาความปลอดภัย การดับเพลิง การตรวจสอบทางอุตสาหกรรม การดูแลรักษาทางการแพทย์ และวิชันซิสเต็มวิชัน ไปจนถึงการตรวจสอบด้านสิ่งแวดล้อมและประเด็นสำคัญของความเป็นกลางของคาร์บอน ซึ่งช่วยให้พันธมิตรปลดล็อกศักยภาพสูงสุดของการตรวจจับอินฟราเรดอัจฉริยะ และการเชื่อมต่อจุดต่างๆ ของชีวิต
เราเป็นมากกว่าบริษัทเทคโนโลยีอินฟราเรด เราเป็นชุมชนของผู้คนที่มุ่งมั่นที่จะสร้างอนาคตที่ยั่งยืน มีจริยธรรม และมีมนุษย์เป็นศูนย์กลาง นวัตกรรมทุกพิกเซลที่เราสร้างขึ้นคือคำมั่นสัญญา — คำสัญญาว่าจะปกป้อง มอบอำนาจ และให้บริการ
เมื่อพูดถึงการถ่ายภาพความร้อนด้วยอินฟราเรด สิ่งแรกที่ต้องคำนึงถึงคือรังสีอินฟราเรด (IR) ความยาวคลื่นของพลังงานรังสีอินฟราเรดเริ่มต้นที่ประมาณ 700 นาโนเมตรและขยายออกไปประมาณ 1 มม. วัตถุทั้งหมดปล่อยความร้อนจำนวนหนึ่งออกมาในรูปของรังสีอินฟราเรด ซึ่งเรามองไม่เห็น เพราะในสเปกตรัมแม่เหล็กไฟฟ้าทั้งหมด ตาเปล่าสามารถมองเห็นได้เฉพาะ "แสงที่มองเห็น" เท่านั้น
ส่วนประกอบหลักของอุปกรณ์อินฟราเรดคือเครื่องตรวจจับความร้อนอินฟราเรด ซึ่งสามารถตรวจจับความแตกต่างของอุณหภูมิเล็กๆ น้อยๆ ของวัตถุโดยรอบได้อย่างละเอียดอ่อน จากนั้นจะรวบรวมข้อมูลการแผ่รังสีจากวัตถุและส่งออกข้อมูลอุณหภูมิสำหรับการถ่ายภาพ ซึ่งขึ้นอยู่กับข้อมูลความแตกต่างของอุณหภูมิ ยิ่งวัตถุร้อนมากเท่าไร รังสีอินฟราเรดก็จะยิ่งผลิตมากขึ้นเท่านั้น หากความเข้มข้นสูงเกินไปจะรู้สึกเหมือนร้อน

